ไปปีนเขามาค่ะ กลับมาปวดขามากจนเดินไม่ได้

คือไปเที่ยวมาค่ะ ที่เขาหลวงสุโขทัย​ ระยะทาง ประมาณ​4 กิโล ไปกลับก็8 กิโล (ไม่รวมระยะทางที่เดินไปชมวิวของจึดข้างบน)​ ชันมากๆ ตอนเดินขึ้นไปฟิตมากค่ะ (ไม่ได้ออกกำลังกาย​มาเกือบปี)​ มีขาสั่นหน่อยๆ วันต่อมาตอนเช้าเดินลง นี่ก็ยังไหวแบบวิ่งลง (คึกมาจากไหนไม่รู้)

พอวันต่อมารู้เรื่องเลยค่ะเดินไม่ได้ นี่ปวดมา2 วันแล้วค่ะ มีวิธัแนะนำมั้ยค่ะ หรือควรไปออกกำลัง​กายซ้ำ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่