[CR] Mamapan Buffet Seafood @ Siam Discovery

สวัสดีครับ วันนี้จะมารีวิวร้าน Mamapan ตั้งอยู่ที่ชั้น 4 โซน My Kitchen @ Siam Discovery กันนะครับ

การเดินทางก็สามารถไปได้ โดยลง BTS ที่สถานีสนามกีฬา หรือ สยาม ก็ได้ ระยะการเดินค่อนข้างใกล้เคียงกัน

โดยร้านนี้จะเป็นร้านที่ตั้งอยู่ในโซน My Kitchen เดินเข้าไปด้านในอารมณ์จะคล้ายๆศูนย์อาหารตามห้าง

มองหาป้ายร้าน Mamapan ได้เลยครับ หาไม่ยาก พอไปถึงก็บอกพนักงาน พนักงานจะพาไปหาโต๊ะพร้อมนำเมนูมาวางให้ครับ

ร้านนี้จะเป็นบุฟเฟต์อาหารทะเล มีเวลารับประทาน 120 นาที ราคาอยู่ที่ 499++ (588 net) สามารถสั่งได้ทุกเมนูเลยครับ
โดยแต่ละจานที่มาจะมีขนาดไม่ใหญ่มาก (ลืมถ่ายเมนู กับ หน้าร้านมา)

เริ่มต้นก็จะให้จานกับน้ำจิ้มมา ถ้วยข้างๆจานนั่นแหละครับ (ถ่ายได้มืดไปหน่อย) พร้อมกับน้ำให้เลือก 3 ชนิดคือ น้ำตะไคร้ น้ำใบเตย และน้ำเปล่าครับ

ว่าแล้ว มาดูแต่ละเมนูที่สั่งในวันนี้กันเลยดีกว่า

จานแรกเป็นปอเปี๊ยะครับ มาแบบทอดใหม่ๆ กรอบ เสิร์ฟพร้อมน้ำจิ้มไก่ รสชาติโอเคครับ (4/5 คะแนน)

อันนี้จะเป็นปลาหมึกผัดไข่เค็ม อร่อยดีครับ (4/5 คะแนน)

กุ้งกรอบคั่วพริกเกลือ มีมา 3 ตัวต่อจาน สั่งไปทั้งหมด 2 จาน ทอดมากรอบๆ กินได้ทั้งตัวเลยครับ (3.5/5 คะแนน)

ปูนิ่มผัดพริกไทยดำ มีปูประมาณ 3 ชิ้น ที่เหลือเครื่องหมดเลยครับ (3/5 คะแนน)

ต้มยำกุ้งทะเล รสเปรี้ยวนำครับ ไม่เผ็ด (3/5 คะแนน)

ชุดทะเลรวม อันนี้จานที่อยากมากินมาก แต่ผิดหวังมากครับ เนื่องจากดูรีวิวเป็นแบบเผา แต่ของจริงมาเป็นแบบต้มครับ
และกุ้งกับปูก็ไม่สดครับ ตอนแรกกะจะสั่งสัก 2-3 จาน แต่จานเดียวพอครับ (1/5 คะแนน)

อาหารชุดแรกที่สั่ง จริงๆมีข้าวผัดอีกจาน กลางๆ (3/5 คะแนน) แต่ไม่ได้ถ่ายไว้ครับ
ว่าแล้วสั่งเพิ่มอีกสักนิดดีกว่า
กุ้งอบวุ้นเส้น รสชาติบอกไม่ถูกครับ (2/5 คะแนน)

ทะเลกรอบคั่วพริกเกลือ รสชาติโอเคครับ (3.5/5 คะแนน)

ปลากระพงทอดน้ำปลา อันนี้ถือเป็นจานที่ดีที่สุดของมื้อนี้ครับ อร่อยครับ (5/5 คะแนน)
ปลากระพงนึ่งมะนาว อ่านรีวิวมาบอกทางร้านแกะก้างออกให้ แต่ในวันที่ไป ไม่ได้แกะนะครับ มาพร้อมก้างเลย รสชาติปลาจืดๆบอกไม่ถูก (2.5/5 คะแนน)

สั่งได้พอประมาณ ก็เริ่มอิ่มแล้วครับ มาส่วนของหวานกันดีกว่า
อันนี้ข้าวเหนียวมะม่วง แต่ไม่ได้ลองทานนะครับ
เฉาก๊วยน้ำตายทรายแดง อร่อยดีครับ ไม่หวานเกินไป (4/5 คะแนน)

สรุปค่าเสียหาย 2 คน คนละ 499++ บาทครับ ถือว่าแพงไหม ก็คิดว่าไม่แพงมาก สำหรับร้านที่ตั้งอยู่ในโซนบริเวณนี้
แต่สิ่งที่ได้อ่านมา กับสิ่งที่ได้เจอจริง อาจจะไม่ตรงกันเท่าไร อาหารทะเลคิดว่าถ้าสดคงจะดีกว่านี้
ส่วนพนักงานที่บริการน่ารักดีครับ คอยดูแล และตามอาหารให้ครับ

ทั้งหมดที่รีวิวไป เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

สำหรับรีวิวร้าน Mamapan ก็ขอจบลงเท่านี้ครับ ไว้มีโอกาสจะมารีวิวอื่นๆต่อไปนะครับ
ชื่อสินค้า:   MaMapan
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่