เราอยากจะบริจาคร่างกาย ให้กับ ร.พ ขั้นตอนมันยุ่งยากไหมคะ ??

กระทู้คำถาม
เราอยากจะบริจาคร่างกายให้กับ ร.พ แต่เราเกริ่นๆให้กับทางบ้านรู้บ้างแล้ว เคยพูดกับแม่แล้วด้วย    เขาก็เงียบไม่พูดอะไร  แต่ก็ภาวะนา ให้เขา ยอมรับการตัดสินใจของเรา  แต่เคยมีครั้งนึง ที่แม่ พูดว่า ไม่กลัวหรอชาติหน้าเกิดมา ร่างกายจะไม่ครบ จะพิการ  สำหรับเรา เราไม่ได้คิดแบบนั้น ถ้ากลัวก็คงไม่ตัดสินใจแบบนี้    เมื่อเราตายไปก็แค่เผา เป็นเถ้าถ่าน ไม่อยากเป็นภาระ ให้คนข้างหลังด้วย   แต่เราอยากให้ร่างกายเรา มีประโยชน์ กับนักเรียนแพทย์ ในอนาคต  แต่ทีนี้ อยากทราบขั้นตอนคะ มีใครที่บริจาคร่างกายแล้วบ้างคะ  มาแชร์ประสปการณ์กันนะคะ        ถ้าที่บ้านไม่มีปัญหา เราจะไปทำคะ อยากทราบข้อมูลไว้ก่อนคะ   
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่