สอบถามอาหารลดน้ำหนักครับ

อยากจะลองควบคุมอาหารครับเลยอยากทราบว่าถ้าเราทานแค่ โยเกิทผสมกับกล้วยปั่น เป็นอาหารเช้า จะอยู่ไหวไหมครับ เช้าถึงเที่ยง(หรือควรทำเป็นมื้อเย็นแทนครับ)

ทำงานนั่งโต๊ะ  หนัก 70 แล้วครับ ลงพุงหนักมาก ทั้งๆที่พยายามลดๆของมันก็ทำได้แค่น้ำหนักขึ้นช้าลง คือขึ้นช้าแต่ก็ขึ้นครับค่อยๆไต่มาตั้งแต่ 67 ที่เริ่มรู้ตัวตตอนนี้ 73 ครับระยะเวลาประมาณเกือบปี

ออกกำลังแบบยกเวทบ้างนิดๆหน่อยๆครับ 
แต่หลังๆก็ขี้เกียจออกกำลังเลยจะลองไปเอาดีทางด้านคุมอาหารแทนครับ

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรทานอะไรดีตอนนี้ที่ดูๆไว้ว่ากะจะลดมื้อเย็นเป็นอาหารประเภทปั่นๆเอา เช่นโยเกทผสมกล้วยหรือ อกไก่ผสมโยเกิทแทนครับ

มีท่านใดลองสูตรไหนได้ผลแนะนำหน่อยนะครับ 

ป.ล.ไม่ได้ต้องการกล้ามเลยครับแค่ต้องการให้ห่วงยางมันหายไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่