อยากลกน้ำหนัก 40 กิโลกรัม ภายใน 7 เดือน ขอผู้รู้รบกวนให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

สวัสดีค่ะอมยิ้ม41 ตามหัวข้อเลยค่ะเราอยากลดน้ำหนัก จุดเริ่มต้นที่อยากลดน้ำหนักรู้สึกว่าตัวเองอ้วนจนเราส่องกระจกแล้วพูดกับตัวเองว่า ทำไมเราทุเรศจังไม่มีความดูดีเลยเวลาเห็นเพื่อนแต่ตัวสวยๆเราก็อยากจะแต่เหมือนเพื่อนบ้าง เราอายุ 15 ปี หนัก88 กิโลกรัม สูง155 เซนติเมคร  เราเป็นคนที่อ้วนตั้งแต่เด็กๆเพราะตอนเด็กเป็นโรคหอบหืดกับภูมิแพ้ ทำให้กินข้าวไม่ค่อยได้หมอเลยให้ยาให้กินข้าวได้หลังจากนั้นเราก็อ้วนมาโดยตลอด เลยอยากจะลดน้ำหนักแบบจริงจัง อยากลดน้ำหนักจาก 88 เหลือ 48 กิโล  เพราะส่วนสูงเราไม่เพิ่มมา 3ปีแล้วค่ะ อยากให้ผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะว่าเราควรลดน้ำหนักจากจุดไหนดี
ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ และขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี่ด้วยค่ะ ยิ้ม
27.05.62 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่