[CR] ร้านอาหารจีน "หง เติง หลง" หรือ ร้านโคมเเดง

เวลาเราจะกินอาหารจีน จะคิดไปถึงร้านเหลา ร้านดัง ร้านแพงๆ เป็นภัตตาคารใหญ่ๆ แต่วันนี้มีร้านเล็กๆในกลางเมือง อร่อย ราคาไม่แพง
มาแนะนำกันค่ะ

เข้ามาในร้านก็จะเหมือนมาประเทศจีนเลยคะ 
พนักงานเป็นคนจีน ใช้ภาษาจีนกลาง และพูดไทยไม่ได้ จะหาที่นั่ง  ก็ยกมือเอาคะ ตอน จะสั่งอาหาร ก็ต้องใช้วิธีชี้นิ้วเอาตามรูปเอาหน่ะ

เมนูหลากหลายมากคะ ถ่ายมาไม่ครบ 

ร้านที่ต้องลองมาทาน ผัดถั่วเเขก ตอนเรามาไม่มีคะ

ระหว่างรอรับประทาน

เพี้ยนปูเสื่อ

เมนูเต้าหู้ผัดเต้าซี่......
เต้าหู้วนุ่มนิ่ม มีความร่อยเค็มนิดๆ มันมันจากพริกหน่อยๆ

อันนี้ก็อร่อย นุ่มนิ่มลืมว่าเป็นมะเขือชอบบบบ

มะระผัดไข่ร้านนี้ดีงามมาก 
ไม่มีความขมของมะระผัดเเห้งๆ

อันนี้เราเรียกชื่อไม่ถูก 
ชื่อในบิลเรียกว่า Pan fried bun stuffed with pork
รอนานหน่อย เเต่ควรลองค่ะ
ทั้งหมดนี้ราคา

เเนะนำใครชอบอาหารจีน หรืออยากลองตามมาลองได้คะ

ทานเเล้วเป็นไงบอกด้วยน้าาา
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารจีน "หง เติง หลง" หรือ ร้านโคมเเดง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่