เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำไมอาหารแมว Maxima...?

สอบถามครับ ทำไมอาหารแมว maxima ราคาถูกจังและบางคนก็บอกว่าเกรดงั้นๆดีกว่าพวกวิสกัส มีโอนิดเดียว ทั้งๆที่ส่วนผสมหลักโคตรดี ทั้งไก่ แกะ ปลา คือมันดีและถูกจนผมรู้สึกว่ามันทะยิ้มๆ ผมเอาส่วนผสมมากางดูเทียบกับ royal canin (สูตรที่ผมเอามาเทียบคือสูตร แม่แมว/ลูกแมว และสูตร 4 เดือน-1 ปี) ผมว่า maxima วัตถุดิบดีกว่าด้วยซ้ำนะแถม royal canin หลายๆสูตรก็บอกแหล่งที่มาของโปรตีนไม่ชัดเจน เช่น ไขมันสัตว์(ไขมันอะไรล่ะ- -?) โปรตีนจากพืช(พืชอะไรล่ะ- -? แต่ส่วนใหญ่ก็เห็นใช้กลูเตนข้าวโพดกัน) ก็นั่นแหละครับ รบกวนผู้รู้มาตอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่