ไม่ทราบว่า Amaze Fit Bip วัด HR ได้ตรงหรือไม่ครับ พอดีเพิ่งใช้แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยตรง

ตั้งใจซื้อมาเพื่อวัดค่า HR การเดินชันบน Treadmill ในฟิตเนสให้อยู่ในโซน 2 เพื่อลดไขมันครับ ทีนี้ปัญหาคือ เวลาผมปรับความเร็วความชันสูง ตัวเลยกลับบอกค่า HR ต่ำกว่าโซน 2 แต่พอผมปรับความเข้นข้นลง HR กลับไปอยู่โซน 2 เลยอยากทราบว่ารุ่นนี้มีความแม่นยำเชื่อถือได้มั้ยครับ หรือมีวิธีใดที่ทำให้เราทราบ  HR ได้แม่นยำขึ้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่