หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
จะทำขนมขายค่ะ ขายกล่องเท่าไหร่ดี
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
ทำขนม
ของหวาน
ร้านเบเกอรี่
จะทำขนมขายค่ะ ขนมที่จะทำขาย มี ขนมตาล เค้กกล้วยหอม เค้กช็อคโกแลต ชิฟฟ่อนคัพ บราวนี่คัพ และมัฟฟินคัพ
ขนาดกระทง 2416 ค่ะ ควรตั้งราคาขายกล่องละเท่าไหร่ดีค่ะ (กล่องนึงใส่ได้6ชิ้นค่ะ)
*** ถ้ารวมวัสดุอุปกรณ์ ก็ราวๆ 2000 ค่ะ
อันนี้คือรูปตัวอย่างค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ขอระบาย. ชิฟฟ่อนปูกะเอ****
ต้นเรื่องมีอยู่ว่า.... เราเคยกินขนมปูกะเอมานานแล้วแหละ แต่ไม่เคยซื้อเอง จะเป็นคนข้างบ้านซื้อมาฝากบ้าง ญาติซื้อมาฝากบ้าง กินไปแล้วก็รู้สึกอร่อยดี เลยอยากหาซื้อมากินเอง. เราเลยพยายามสืบเสาะหาที่ขาย แล
สมาชิกหมายเลข 748530
เตาอบที่สามารถทำเบเกอรี่ได้ รบกวนเเนะนำด้วยคะ
พอดีว่าทำงานประจำอยู่คะ สนใจหาอาชีพเสริมอยู่ อยากทดลองทำเบเกอรี่ง่าย จำพวกขนมปังกรอบเนยน้ำตาล คุ๊กกี้ชนิดที่ทำง่ายๆ หรือในอนาคตอาจจะมีการพัฒนาทำเป็นเค้ก ชิฟฟ่อน ประมาณนี้ ด้วยงบที่จำกัดในการซื้อเตาอบ
สมาชิกหมายเลข 4060989
ว่างๆทำอะไรกันคะ เราชอบเข้าครัว💖
ไม่มีอะไรทำ ก็หมุนซ้ายหมุนขวา นอกจากหาเรื่องเที่ยวแล้ว เรื่องกินก็เป็นอีกอย่างที่จริงจังมากค่ะ ต้องเรียกว่าเป็นคนถือคติ ไม่อร่อย ไม่กิน หลายๆครั้งไปร้าน แต่ไม่ถูกปาก ก็กลับมาทำทานเองบ้าง และนี่คือเมนู
สมาชิกหมายเลข 1189510
จะขายบราวนี่ขนาดชิ้น5*5cmเท่าไหร่ดี
พอดีอยากจะขายบราวนี่ค่ะแต่ไม่รู้จะขายราคาเท่าไหรดี เพราะรับต่อมาอีกที รับบราวนี่มา750฿ ซื้อกล่องใส่บราวนี่250฿ รวมต้นทุน1000฿ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ จะเอามาวางขายหน้าร้านและในไอจี,เฟสค่ะ จะขายกล่องล
สมาชิกหมายเลข 3321400
ขายขนมหมดอายุให้ลูกค้า
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเป็นพนักงานในร้านคนเดียว ขนมที่ร้านจะมีอายุ8-10วันเป็นพวกขนมสด เช่น เค้ก ชิฟฟ่อนฯ. อย่างขนมวันหมดอายุ 10/12/68 พอถึงวันที่10 เขาเปลี่ยนไส้ในแบบว่า เอาขนมใหม่ไปใส่ในกล่องเก่าเพราะส
สมาชิกหมายเลข 8935138
ทำบราวนี่กับกระทงที่ทำเคกกล้วยหอมได้มั๊ยค่ะ
อย่กลองทำบราวนี่กับกระทงจีบที่ใช้ทำเค้กกล้วยหอมได้มั๊ยค่ะ ใครเคยลองบ้าง เพระาตัดบราวนี่ทีไรไม่เท่ากันเลย แล้วพอในแอลมอลก้อมีปัญหาคือตัดไม่ขาดค่ะ
สมาชิกหมายเลข 2077386
"โทรศัพท์หาย (อีกแล้วเหรอ): ปรากฏการณ์เหนือธรรมชาติในออฟฟิศเรา"
แผนก IT ของเรามีแขกประจำที่ไม่ต้องมีนัดก็มาได้ทุกเมื่อ เป็นเจ้าหน้าที่จากแผนก HR ที่ดูเหมือนจะมีพลังงานบางอย่างดึงดูดให้เดินข้ามแผนกมาหาเราทุกวัน จะมาคุยเรื่องระบบงานบ้าง หรือไม่ก็มายืมปลั๊ก แชร์ขนม ห
สมาชิกหมายเลข 2287046
นั่งรถไฟเที่ยวละ 10 บาท เที่ยวอัมพวาคนเดียว 2วัน 1คืน
สวัสดีค่ะ หมีเป็ด พาเที่ยวอัมพวา 2 วัน 1 คืน กันค่ะ ครั้งนี้อรไปคนเดียว ขึ้นรถไฟที่สถานีวงเวียนใหญ่ รอบ 8.35 ค่ารถ 10 บาท นั่งกินหมูปิ้งคุณตา ไม้ละ 7 บาท ขึ้นรถไฟไปลงมหาชัย ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.กว่าๆ
หมีเป็ด
ทำชิฟฟ่อนวนิลาสามเหลี่ยม ใช้วิปปิ้งครีมยี่ห้อไหนดีคะ
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีทำชิฟฟ่อนวนิลาสามเหลี่ยม อยากรู้ว่าใช้วิปปิ้งครีมยี่ห้อไหนดีคะ พอดีเคยลองทำครั้งนึงแล้วใช้ Rich’s สีน้ำเงิน ตอนนั้นเห็นว่าตัวเองใช้ไม่เยอะกล่องมันเล็กเลยลองซื้อมาใช้ทำค่ะแล้วเ
สมาชิกหมายเลข 5001629
บราวนี่สูตรเดียวกันแต่ทำไมขึ้นฟิล์มไม่เหมือนกัน
อบไฟบนล่างอุณหภูมิ 180 25 นาทีอีกอันนึงใส่ถ้วยพิมพ์อีกอันนึงใส่ถ้วยสี่เหลี่ยม แต่น้องขึ้นฟิล์มไม่เหมือนกันเป็นเพราะอะไรคะใครตอบได้บ้าง ง
สมาชิกหมายเลข 5780503
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
ทำขนม
ของหวาน
ร้านเบเกอรี่
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
จะทำขนมขายค่ะ ขายกล่องเท่าไหร่ดี
ขนาดกระทง 2416 ค่ะ ควรตั้งราคาขายกล่องละเท่าไหร่ดีค่ะ (กล่องนึงใส่ได้6ชิ้นค่ะ)
*** ถ้ารวมวัสดุอุปกรณ์ ก็ราวๆ 2000 ค่ะ
อันนี้คือรูปตัวอย่างค่ะ