หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
จะขายบราวนี่ขนาดชิ้น5*5cmเท่าไหร่ดี
กระทู้คำถาม
อาหาร
เบเกอรี่
ของหวาน
กาแฟ
ทำขนม
พอดีอยากจะขายบราวนี่ค่ะแต่ไม่รู้จะขายราคาเท่าไหรดี เพราะรับต่อมาอีกที
รับบราวนี่มา750฿
ซื้อกล่องใส่บราวนี่250฿
รวมต้นทุน1000฿
ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
จะเอามาวางขายหน้าร้านและในไอจี,เฟสค่ะ
จะขายกล่องละ35฿พอไหวมั้ยค่ะกล่องนึงใส่2ชิ้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
จะทำขนมขายค่ะ ขายกล่องเท่าไหร่ดี
จะทำขนมขายค่ะ ขนมที่จะทำขาย มี ขนมตาล เค้กกล้วยหอม เค้กช็อคโกแลต ชิฟฟ่อนคัพ บราวนี่คัพ และมัฟฟินคัพ ขนาดกระทง 2416 ค่ะ ควรตั้งราคาขายกล่องละเท่าไหร่ดีค่ะ (กล่องนึงใส่ได้6ชิ้นค่ะ) *** ถ้ารวมวัสดุอุปกร
สมาชิกหมายเลข 3412473
~~จะทำขนมขาย เน้นลูกค้าชั้นกลาง ใช้วัตถุดิบยี่ห้ออะไรบ้างถึงจะเหมาะสมและขายได้คะ?? แนะนำด้วยค่ะ (โกโก้+ชอกโกแลต)~~
คิดไว้ว่าจะรับสั่งทำ หรือในอนาคตอาจฝากขายร้านแถวบ้าน หรือร้านกาแฟคนรู้จักหนะค่ะ ตั้งใจว่าหลังจากฝีมืออยู่ตัวแล้วจะเริ่มทำขายหาเงินมาช่วยค่าใช้จ่ายเลี้ยงลูกเพราะออกจากงานมาเลี้ยงเค้าค่ะ เน้
--Polka Dots--
ทำบราวนี่ขายค่ะอยากทราบว่าควรขายราคาเท่าไหร่(มีรูป)
เราใส่เป็นกล่องละ 4 ชิ้นค่ะ มี 3 แบบ อยากทราบว่าจะขายกล่องละเท่าไหร่ดี เราขายเองค่ะ ไม่ได้ฝากร้านขาย ขายตามตลาดนัด
สมาชิกหมายเลข 1100387
อยากทำบราวนี่ขายหน้าโรงเรียนชิ้นละ15บาทราคานักเรียนคะเพื่อนๆมีสูตรไหนที่ต้นทุนไม่สูงมากพอทำขายราคานี้ได้แนะนำทีคะ^^
สมาชิกหมายเลข 3387959
ใครเล่นหุ้นTHAI STANLEY ELECTRIC PUBLIC COบ้างคับบอกเลยรายได้ปีล่าสุดอยู่ที่ ~12.2 พันล้าน บาท กำไรสุทธิ ~1.39พันล้านบาท
📊ภาพรวมธุรกิจ ผู้ผลิตชิ้นส่วนไฟส่องสว่างยานยนต์ครบวงจร ให้กับแบรนด์ใหญ่เช่น Toyota, Honda, Nissan, Yamaha ฯลฯ เป็นผู้นำตลาดไฟรถจักรยานยนต์กว่า 80% และตลาดไฟรถยนต์ส่วนบุคคลมากกว่า 50% 💵ผลประกอบการ &
สมาชิกหมายเลข 8904943
[แชร์ประสบการณ์] หารายได้เสริมจากความชอบ! แฟนคลับ สู่พ่อค้า นำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่น
ช่วง 7 ปี ที่แล้ว วง BNK48 พึ่งเดบิวต์ ได้ไม่นานผมได้มีโอกาสไปดูน้องๆ ตามคำชวนของเพื่อน ที่ห้างแถวท่าพระ น้องๆ น่ารักมาก จากนั้นก็คิดทำช่องเพื่อถ่าย Fancam สนับสนุนวงให้เป็นที่รู้จัก เริ่มซื้อสินค้าเ
สมาชิกหมายเลข 8912721
เงินกู้
กู้15,000 ผ่อน 6เดือน เดือนที่1 4000 ดอก 1500 ต้น 2500 เดือนที2 3750 ดอก 1250 ต้น 2500 เดือนที่3 3500 ดอก 1000 ต้น 2500 เดือนที่4 3250 ดอก 750 ต้น 2500 เดือนที่5 3000 ดอก 500 ต้น 2500 เดือนที่6 2750
สมาชิกหมายเลข 8897369
มูลค่าของเหล็ก 1 กิโลกรัม
นี่คือแท่งเหล็กหนัก 1,000 กรัม มูลค่าเบื้องต้นประมาณ 100 ดอลลาร์สหรัฐ หากนำไปตีเป็นเกือกม้า มูลค่าอาจเพิ่มเป็นประมาณ 250 ดอลลาร์ หากนำไปผลิตเข็มเย็บผ้า มูลค่าอาจเพิ่มเป็นราว 70,000 ดอลลาร์ หากใช้ผล
superman2007
ตั้งราคาขายบราวนี่ชิ้นละเท่าไหร่ดีครับ ต้นทุนตกชิ้นละ10บาท
จะลองทำบราวนี่ขาย ชิ้นขนาด 2x2 ต้นทุนวัตถุดิบ+บรรจุภัณฑ์ตกชิ้นละ10 บาท ไม่รวมค่าแรง ค่าไฟ นะครับ เราควรตั้งราคาขายเท่าไรดีครับ หน้าตาของที่จะขายครับ
สมาชิกหมายเลข 806391
มาดูต้นทุน iPhone 16 Pro กันหน่อย ต้นทุนคร่าวๆ อยู่ที่ 2 หมื่นบาท แต่ถ้าโดนภาษี 104% จะเป็น 4 หมื่นบาท
มาดูต้นทุน iPhone 16 Pro กันหน่อย ต้นทุนคร่าวๆ อยู่ที่ 2 หมื่นบาทถ้ารวมภาษี 10% + 10% + 34% ที่ทรัมป์จัดหนักจีนรอบก่อนหน้า จะมีต้นทุนประมาณ 3 หมื่นบาท แต่ถ้าตามภาษีที่ทรัมป์กำหนด 104% ต้นทุน iPhone 16
Magpies
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
เบเกอรี่
ของหวาน
กาแฟ
ทำขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
จะขายบราวนี่ขนาดชิ้น5*5cmเท่าไหร่ดี
รับบราวนี่มา750฿
ซื้อกล่องใส่บราวนี่250฿
รวมต้นทุน1000฿
ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
จะเอามาวางขายหน้าร้านและในไอจี,เฟสค่ะ
จะขายกล่องละ35฿พอไหวมั้ยค่ะกล่องนึงใส่2ชิ้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ