สุขภาพจิต ร่างกาย ความชีวิตที่ดี อุบายละอบายมุขเลิกคบเพื่อนเที่ยวเตร่

คือผมอยากทราบคำแนะนำจากเพื่อนสมากชิกท่านใดที่เคยมีพฤติกรรมในการใช้ชีวิตในทางไม่ดีมาก่อนแล้วตัดใจ ปรับเปลี่ยนตนเองใหม่ใช้ชีวิตอย่างมีแบบแผนในทางที่ดีละอบายมุขทุกอย่างนั้น มีแนวทางที่ยึดถือปฏิบัติอย่างไรบ้าง
คือผมทำได้ 3 เดือนไม่ดื่มช่วงเข้าพรรษาหันมาออกกำลังกาย จากนั้นมีเพื่อนชวนดื่มถึงกลับลางานเลยครับเพราะดื่มหนักความจริงตั้งใจว่าจะเลิกเลย แต่อาจจะยังไม่พบแนวทางที่ดีท่านใดมีความคิดเห็นในเรื่องอย่างนี้บางครับรบกวนช่วยแนะนำให้ผมหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่