ท่านใดมีตารางการเล่นเวทเทรนนิ่งที่บ้าน โดยใช้ดัมเบลแค่ 1 คู่ บ้างครับ

เลิกงานไม่เป็นเวลา ทำให้เวลามีจำกัด
ปกติผมจะเล่น HIIT workout (ของ HASfit) วันละ 30 นาที 5 วันต่อวีค โดยใช้ดัมเบลแค่ 1 คู่
แต่แค่นี้ถึงขั้นแทบสลบ ขาอ่อนเลยทีเดียว 555

ซึ่งผมว่ามันดีนะรู้สึกได้เลยว่าตัวเองเปลี่ยนไป เฟิร์มมากขึ้น แข็งแรงมากขึ้น
ใครมีเวลาน้อยๆไปลองดูครับ แต่มันทรมานหน่อย ผ่านไปสักเดือนนึงจะเริ่มชิน --- Know pain Know gain!

คราวนี้อยากลองเพิ่มอีก 30 นาทีมาเล่นเวทโดยเล่นเป็นส่วนๆ สัก 5 วันต่อวีคเหมือนกัน
หากใครมีตารางการเล่นเวทดีๆ เคยลองมาแล้วได้ผล ในเวลาที่จำกัด ก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณค้าบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่