แนะนำนิทานเด็ก 0-3ปี ไอเท่มคุณแม่แห่งปี2018 ต้องมี! ต้องมี!

EF คืออะไร?
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สำหรับ  คุณแม่ที่ไม่รู้จะซื้อนิทานเล่มแรกให้น้องยังไง นิทานเยอะแยะไปหมดเลยย

เด็กตั้งแต่  0-1 ปี  แนะนำสุดๆคือเรื่องนี้จ้า

ขออนุญาติยืมภาพจากเน็ต
จากสำนักพิมพ์ Pass@kids

กระดาษแข็ง  ฉีกขาดยาก  แต่ช่วงแม็กยังสามารถขาดได้อยู่ค่ะ  เล่มเล็กหยิบจับถนัดมือ  ตอนนี้ของบ้านนี้น้องเล่นซะเยินหมดเลย

ช่วยเสริมพัฒนาการได้ดีค่ะ  ตอนนั้นน้องสวัสดี  บ๊ายบายยังไม่ได้เลย  ในวัยเดียวกันทำได้หมดแล้ว  เลยได้ใช้นิทานเล่มนี้เป็นตัวช่วย  น้องทำได้ตามลำดับ  ถือว่าเล่มนี้ช่วยได้มากค่ะ  

และอีกชุดที่อยากแนะนำ  ภาพสบายตา  อ่านง่าย  แต่สนุก เสริมจินตนาการ

ขออนุญาติยืมภาพจากเน็ต
จากสำนักพิมพ์  Nanmeebooks Kiddy

แต่ส่วนตัวไม่ชอบกระดาษอ่อนๆแบบนี้ค่ะ  อยากให้ทำเป็นกระดาษแบบด้านบนมากกว่า
อ่านง่ายจริงๆน้องชอบและสนใจมากๆ   ใช้อ่านให้น้องตอน  ขวบกว่าๆ  

**  และที่สำคัญนั้น  วิธีการเล่าเรื่องของแม่ๆแต่ละบ้านนั้นก็สำคัญนะค่ะ!!

คอยสังเกตุทุกสิ่งที่อยู่ในแต่ละหน้า  เช่น  ในนี้มีต้นไม้กี่ต้นน๊าา  มีเป็ดมีอะไรบ้าง  ควรเล่าให้เขาฟังให้หมดว่ามีอะไร  ไม่ใช่แค่เพียงอ่านตามเรื่องและเปลี่ยนหน้าใหม่เท่านั้น  

อย่างเช่น  พี่หมีจะออกจะบ้าน โห!  ดูนั่นสิจ๊ะเวลาพี่หมีจะออกจากบ้านทุกครั้งต้องใส่หมวกอยู่เสมอๆ เลย  เหมือนหนูเลยใช่ไหมคะ?
ฯลฯ

ขอให้สนุกกับการอ่านนิทานไปกับน้องๆนะค่ะ  😆😆

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่