[CR] รีวิหนังสือนิทานเด็ก เลือกหนังสืพัฒนาทักษาะสมอง พัฒนาอารมณ์ เปลี่ยนนิสัยเด็ก -Nanmeebooks Kiddy

รีวิหนังสือนิทานเด็ก เลือกหนังสืพัฒนาทักษาะสมอง พัฒนาอารมณ์ เปลี่ยนนิสัยเด็ก -Nanmeebooks Kiddy

เชื่อไหมว่า........หนังสือ เปลี่ยนนิสัยได้ 
พักหลังๆ มานี้ เด็กๆ ที่บ้านชอบแย่งของเล่นกัน พี่ไม่ให้น้อง น้องก็ไม่ยอม จนบางครั้งมี้เองก็ปวดหัว แล้วเราจะทำยังไงกับการทะเลาะแบบนี้ของเด็กๆ ดีน๊า.....
เข้าร้านหนังสือ หาหนังสืออ่านที่เกี่ยวกับการพัฒนาด้านอารมรณ์ของเด็กๆ เดินเข้า B2S เจอชั้นหนังสือ นิทานที่ลูกต้องมี ก็ไปไล่หา ได้กลับมา 2 เล่มค่ะ

ฉันชอบเธอจังเลย – เล่มนี้ช่วยสอนให้เด็กๆ มองสิ่งรอบข้างในเชิงบวก ให้เด็กๆ รู้เกิดความรู้สึกพอใจกับสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ ต่อให้เพื่อนๆ จะมีมากกว่าเรา เราก็มีความสุขดีกับสิ่งของที่เรามีอยู่ และรักในสิ่งที่เราเป็น  อันนี้สอนลูกแล้วยังสอนแม่ได้อีกด้วย (แหะๆ)

ถ้วยฟู ขี้อิจฉา – เล่มนี้เหมาะมากสำหรับบ้านที่มีลูก 2 คน ภายในเล่มเล่าเหตุการณ์ต่างๆ ไว้ได้เป้ะมากๆ เช่นตอนที่ทุกคนสนใจน้องมากกว่า เรา เราก็เลยโมโหจนเผลอแสดงพฤติกรรมไม่ดีออกมา แต่การอิจฉามันทำให้เราไม่มีความสุขเลย เราเปลี่ยนความคิดใหม่ มองสิ่งดีๆ รอบตัว ว่า เรามีของเล่นชิ้นโปรด เรามีพ่อกับแม่ที่พร้อมจะอยู่ข้างๆ  

เชื่อไหมว่า การอ่านหนังสือแบบนี้ พฤติกรรมของน้องเปลี่ยนขึ้นมาก ใจเย็นลง ทะเลาะกับน้องน้อยลง แบ่งของเล่นน้อง

แม่ๆ บ้านไหนมีลูกสองคนก็ลองเอาไปปรับใช้ดูนะคะ ติดตามเรื่องเล่าดีดี สำหรับการเลี้ยงลูก ได้ทีเพจ ลูกชายของมี้
ฝากกดติดตามเพจกันด้วยนะคะ
ชื่อสินค้า:   Nanmeebooks Kiddy
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่