DIY ที่ให้อาหารน้องแมวช่วงไปเที่ยว

สืบเนื่องจากอาทิตย์หน้าจะไปเที่ยวกับครอบครัว เลยต้องทิ้งเจ้าดำดำแมวจรไว้ที่บ้าน (จริงๆ เค้ามีที่กินหลายบ้าน แต่ชอบมานอนอ้อนวอนหน้ากล้องวงจรปิดช่วงไม่อยู่บ้าน ทำตัวน่าสงสาร ก็เลยต้องไปหาวิธีทำที่ให้อาหารให้นางนี่แหละครับ)
***ที่ให้อาหารนี้ ผมไม่ได้คิดเองนะครับ ไปเปิดรูปเจอในเวปมาก็เลยเอามาลองทำตาม และเขียนรีวิวครับ

มาเริ่มกันเลยครับ

นี่ล่ะครับ เจ้าของ “ดำดำ”

อุปกรณ์
1. ท่อน้ำขนาด 2” ความยาวตามชอบ
2. ข้องอ 90 องศา 1 ตัว ตัดเฉียง ตามรูป(ใครจะทำที่ให้น้ำด้วยให้ใช้ 2 ตัว เอามาต่อกันเป็นตัว U ครับ)
3. กิฟท์จับท่อ 2 ตัว
4. สกรู เอาไว้ยึดกิฟท์

วิธีทำก็คือต่อ ท่อน้ำเข้ากับข้องอ แล้วให้เลื่อยตัดข้องอให้เฉียง ตามรูปครับ การต่อจะใส่กาวหรือไม่ก็ตามสะดวกครับ
จากนั้นยึดท่อน้ำเข้ากับผนังด้วยกิฟท์จับท่อ เป็นอันเสร็จครับ
วิธีเติมอาหารก็เติมจากด้านบน พอแมวกินอาหารก็จะไหลลงมาครับ

ม่ะ รีบทดลองเส่ะ หิวแล้ว

ดีมาก มนุษย์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่