ขอคำแนะนำ แก้ไขท่อประปาที่เชื่อมด้วยกาวห้กค่ะ ตอนนี้เปิดน้ำใช้ไม่ได้เลยค่ะ

ตามรูปนะคะ

ท่อที่ทำโผล่มาจากผนังเล็กน้อยเป็นข้องอ ของเดิมช่างใช้ท่อตรงทากาวยื่นออกมาเพื่อต่อวาล์วน้ำค่ะ
เมื่อคืนแมวคงไปทับจนหัก ตอนนี้เลยเหลือตามรูป
จะแก้ไขอย่างไรดีคะ
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากต่อท่อเป็นก๊อกน้ำ
หรืออย่างน้อยก็ปิดทิ้งไม่ให้น้ำไหลออก
ที่มองแล้วยากคือทุบทิ้ง ซึ่งพื้นที่ต้องทุบน่าจะเยอะเพราะข้างในเป็นข้องอรับน้ำจากชั้นล่างค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่