บอดี้เวททำให้ร่างกายเรากระชับได้มากน้อยแค่ไหนครับ?

ส่วนตัวเคยอ้วนมาก่อน ตอนลดน้ำหนักก็จะใช้วิธีคาร์ดิโอ กับบอดี้เวท เพราะยังไม่มีรายได้ เลยไม่ได้เข้าฟิตเนสเล่นเวทครับ แต่ปัญหาก็คือ ผมก็ทั้งคาร์ดิโอ ทั้งเล่นบอดี้เวทใช่ไหมครับ แต่หุ่นมันย้วย มันไม่กระชับเลย ส่วนบอดี้เวทก็เหนื่อยมากๆ บางทีเล่นแล้วก็รู้สึกไม่โดนส่วนที่เราต้องการเลยครับ เหนื่อยเข้าไปอีก ตอนนี้ก็ผอมนะครับ แต่ผอมแปลกๆ เห็นซี่โครงแต่เอวปริ้นมาก skinnyfat เลยอ่ะครับ ผิวนิ่มทั้งตัว ถ้าเราเล่นบอดี้เวทกับคาร์ดิโอลดไขมัน อย่างนี้ไปเรื่อยๆ มันจะทำให้กระชับขึ้นไหมครับ หรือเราต้องเล่นเวท
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่