ลำบากใจเรื่อง skinny fat

คืออธิบายก่อนว่า คือเริ่มแรกผมเคยอ้วนมาก่อน แล้วก็ลดน้ำหนักลงมาครับ ลดแบบผิดๆด้วย กินน้อยเกินไป อดมื้อกินมื้อ ออกกำลังกายหนัก คาร์ดิโอหนัก จนคิดว่าตัวเองผอมแล้ว เพราะใส่เสื้อผ้าตัวเล็กขึ้น แต่เอาจริงๆมันก็ผอมลงจริงๆครับ แต่... หุ่นย้วยกว่าเดิม     ผมรูปร่างคล้ายผู้หญิงในรูป25% แต่แค่ทรงผู้ชายครับ คือส่วนบนลงมาถึงเอวต้นๆจะผอม ผอมเลยครับ แต่ตั้งแต่เอวด้านล่าง สะโพกด้านล่าง ห่วงยางข้างหลังเอวจะย้วยออกมา ซึ่งไม่สมส่วนกันเลย ก็เลยหนักใจ สิ่งที่ผมอยากได้ไม่ใช่แบบนี้ เป้าหมายของผมคือ หุ่นผู้ชายในรูป 12% ต้องกินแบบไหน ออกกำลังกายยังไง กินเท่าไหร่ ผมไม่ค่อยกังวลเรื่องชัดไม่ชัดครับ แค่ต้องการให้เป็นทรงก็พอ อยากได้แนวทางว่าควรทำอย่างไร ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่