ประกันภัยรถยนต์ ชั้น 1 Low-Cost ของกรุงเทพประกันภัย อันนี้ดีหรือเปล่าครับ?

ผมดูมาจากเว็บ Prakunrod ครับผม

ค่าเบี้ย  7,760  บาท

คุ้มครองเหมือนประกันชั้น 1 ทุกอย่าง

ข้อเสีย ก็คือ ค่ารับผิดส่วนแรก 5,000 บาท ที่ผมต้องจ่ายในกรณีที่จะเคลม

เพื่อน ๆ คิดว่า  แผนประกันตามรูป  น่าสนใจไหมครับ?  

รถผม Mazda 2  ปี 2010   รถไม่ค่อยได้ใช้ครับ วิ่งแค่ปีละประมาณ 10,000 km. (ส่วนใหญ่ จอด มากกว่าวิ่ง)

หรือผมควรจะซื้อประกันรถแบบ 2+ ดีครับ ? (ที่ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก)  ผมลองเช็คบริษัทประกันอื่น ๆ ค่าเบี้ยก็อยู่ที่ประมาณ 7,500 - 8,500 ครับ

ไม่ทราบว่า กรุงเทพประกันภัยบริการดีไหมครับ ? (เห็นกระทู้เก่า ๆ หลายคนแนะนำว่าที่นี่ดี   อีกเจ้านึงที่คนแนะนำเยอะก็ วิริยะ   แต่ผมสู้ค่าเบี้ยไม่ไหวครับ)

อ้อ  ประกันเดิมของผมเป็น  เทเวศน์ 2+   ทุนประกัน 200,000   ค่าเบี้ย 7,600 บาท  (ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก)

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่