เปลี่ยนลูกสูบ แหวนสูบ เสื้อสูบ Click 110i

คือผมต้องการเปลี่ยนจะฟิตเครื่องใหม่อีกครั้ง เนื่องจากใช้มา 6 หมื่นโลแล้ว และค่อนข้างขับขี่แบบรุนแรงกับรถ ตอนนี้รถเลยกินน้ำมันเครื่องอย่างหนัก (เช็คแล้วว่าไม่มีรอยรั่วที่ประเก็นตัวไหนเลย) ผมเลยอยากฟิตเครื่องโดยเปลี่ยนเสื้อสูบ ลูกสูบ แหวนสูบ (อะไหล่แท้) อยากทราบว่าอะไหล่แท้ที่เบิกมาจะทนทานเหมือนของที่ติดมากับรถไหม เปลี่ยนเท่านี้จะฟิตเลยไหมครับ (ช่างบอกว่าของที่เบิกใหม่จะไม่ทนเท่าที่ติดมากับรถ และการที่รถออโต้กินน้ำมันเครื่องเป็นเรื่องปกติ) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่