[CR] พาไปลอง nahm อาหารไทยอันดับที่ 28 ของโลก

จากการจัดอันดับร้านอาหารที่ดีที่สุดในเอเซียและของโลก หนึ่งในนั้นมีร้าน nahm ติดอยู่ด้วย
โดยได้อันดับที่ 5 ในเอเซีย และอันดับที่ 28 ของโลก (ซึ่งมีร้านในไทยติดแค่ 2 ร้าน อีกร้านคือ Gaggan)

วันนี้จะพามาลองร้าน nahm กันนะครับ (เนื่องจากจอง Gaggan ไม่ได้ คิวนานเกิน 55555555)

ปล. บอกก่อนว่าผมไม่ใช่พวก food expert แต่อย่างใด ผมไม่ได้รู้ลึกซึ้งมากมายนัก แค่อยากลองเป็นประสบการณ์เฉยๆ
อันไหนถูกปากผมก็บอกว่าชอบ อันไหนไม่ถูกปากก็ให้ไปลองเองนะฮะ ไม่อยากตัดสินว่าอร่อยไม่อร่อย

ปล2. รูปร้านนี้เอามาจาก tripadvisor นะครับ ไม่ได้ถ่ายเอง ตอนไปมันมืดแล้ว อ่อ ร้านนี้ค่ำๆ แล้วถ่ายรูปอาหารไม่ค่อยสวยนะ
เพราะในร้านจะมืดๆ แล้วแสงที่ลงมาบนโต๊ะมันเหลือง ถ่ายออกมาละแก้ white balance กันสนุกเลย
ชื่อสินค้า:   อาหารไทย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่