[CR] ชวนเพื่อนมาชิว เช็คอิน Bear Café (คาเฟ่หมี จันทบุรี)

ฮัลโล๊ !! สวัสดีรีวิวแรกอย่างเป็นทางการของ กินอยู่กับหมี พักที่ไหนก็พกหมีไปด้วย  กับเมืองน่าอยู่ จอ จันทบุรี
งานนี้มีร้านเด็ดมาโชว์ มาตาม ตามมา!!!  เห็นหมีไม่ได้เลย ต้องรีบพาหมีมาดูพวกเดียวกัน555

Bear café  อยู่ที่จ.จันทบุรี ต.พลับพลา  บรรยากาศร้านบนพื้นที่เล็กๆ แต่ใช้ซอยได้ดีทีเดียว และให้อารมณ์ที่หลากหลาย
มีให้เลือกที่นั่งถึง 3 โซน   Open Air , outdoor , indoor  เหมาะกับการมาแบบยกแก๊งค์

ครั้งนี้ถือเป็นการมาเยือนครั้งที่ 2 ของเรา  เพราะครั้งแรกไปแล้วโต๊ะเต็ม คนเยอะมากก
และคราวนี้เราจึงมาใหม่ ถึงร้านเกือบๆ 3 ทุ่ม บรรยากาศกำลังชิลทีเดียว คนน้อยเห็นอะไรมากขึ้น

ก่อนสั่งเราตกลงกันก่อน แค่พอกรุ๊บกริ๊บนะ

เริ่มเลย!!
จานแรกกับเมนู  “หมีนั่งมัน”  ชื่อช่างน่ารัก หน้าตาดีทีเดียว  
เนื้อหมูมันดูคลีน ราดซอสรสชาติเปรี้ยวอมหวาน  กลิ่นหอมดี ทานคู่กับมันบด ถ้าได้ไวน์แดงไปจิบซะหน่อยล่ะ หึๆ อมยิ้ม13

ต่อที่สอง เพนเน่ซีฟู๊ดอบชีส  ก็ยังไม่ลดละคำว่าชีส และมาทะเลทั้งที จัดซีฟู๊ดด้วยกันสักจาน หอมชีสแน่นทีเดียวเชียวแหละ

ยืดมั้ยละเอาดีๆ
แต่แอบผิดหวัง ที่ใส่เป็นกุ้งตัวใสๆ และปลาหมึก Frozen
ส่วนตัวเราจะชอบแบบสดมากกว่า

ไปต่อ ....

และนี่ นี่ นี่ นี่ เมนูที่ทุกคนต่าง วอแว “ ซี่โครงหมีอบซอลบาร์บีคิว”
ในเมนูเค้าจะให้สั่งเป็นความยาว ตั้งแต่ 0.25 - 1เมตร วัดกันเห็นๆไปเลย ก็ไม่เคยเจอที่ไหนนะ ขายกันเป็นเมตร
ถือว่าไอเดียเจ๋งชอบ สั่งอย่างรวดเร็ว
กะพริบตา:  เอา1เมตรค่ะ
แฟรงเก้น: 1 เมตรหมดครับ เหลืออยู่ชิ้นสุดท้ายไม่ถึงครึ่งเมตรครับ
อมยิ้ม18อมยิ้ม19อมยิ้ม24อมยิ้ม32
แต่วันนี้เราคงมาดึกมากไปจริงๆ พลาดเอง  
ไม่เป็นไรอย่างน้อยเราก็ยังได้ 0.25 ม. ชิ้นสุดท้ายมาตรอบครอง (ราคา 190.- )

มันหอม มันดูฉ่ำ เนื้อแน่น อูมมมมมมม

อุปกรณ์พร้อมแต่ง

ความเยิ้มของซอสฉ่ำวาวดีมาก
ชิ้นซี่โครงชิ้นใหญ่ ดูคัดคุณภาพดี นุ่มมากเนื้อหลุดออกจากกระดูกง่ายมาก กลิ่นซอสบาร์บีคิวหอมกรุ่นอุ่นใจ

ยังไม่หมดนะ แล้วบอกกรุบกริบ ><"
จานนี้ต่อ บังห่อหมี เอ่อต้องสั่งก็เพราะชื่อนะ
แล้วก็ไม่ผอดหวังฮ่ะ

ชอบมากกก แป้งหอมกรอบ กัดเข้าไปถึงไส้นุ่มทันที ใช้ห่อผักกับหมูอบซอสเดียวกับซี่โครง กลิ่นและรสชาติ Balsamic ติดดาววว อีกเมนู
( นั่งเขียนรีวิวอยู่ถูกที่ไม่ถูกเวลาซะล้าวว  ใครไปฝากสั่งเผื่อด้วยนะ)

โซนที่เรานั่งเลือกโต๊ะเล็กไปหน่อย เลยนั่งไม่ค่อยสบาย และแสงไฟจ้ามากไป
ถ่ายรูปอาหารไม่ค่อยสวย ฝากรีวิวแรกของเราด้วยนะ #ด่าแรงได้แต่อย่าให้รู้ตัว เราก็อยากบันทึกกันไปเรื่อยๆ ดีก็อยากแชร์  ไม่ดีเก็บไว้ในใจ
ผิดพลาดยังไงก็ติชมกันได้จ๊ะ

เอ้ย ลืม อีกจานที่ พนง.แนะนำค่ะ สปาเกตตี้ ปูนิ่ม ฟาร์มของเมืองจันท์ แต่ปูนิ่มเราไม่ชอบอยู่แล้ว ใครชอบก็มาลองกันดูได้จ้า แนะนำให้เลือกเส้นดำหนึบๆนะ
ถือเป็นร้านใหม่ที่ใส่ใจในวัตถุดิบ  เกิดขึ้นมาเพื่อประดับหน้าตาเมืองจันทร์อีกร้านนึง  
จขกท.ไม่ใช่คนจันท์โดยกำเนิด แต่เราชอบเมืองนี้มาก  ฝากบันทึกของเราด้วยนะ แล้วจะมีอะไรมาต่ออีกแน่นอน  
เช็คบิล…….
ชื่อสินค้า:   จันทบุรีทีเด็ด ซี่โครงหมีอบซอสบาร์บีคิว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่