ท้องแน่นแบบนี้มีโอกาสเป็นไส้ติ่งอักเสบรึเปล่าครับ?

กระทู้คำถาม
อาการจะเป็นแบบว่าอึดอัดแน่นท้อง เหมือนมีอะไรถ่วงๆ ท้องตลอดเวลาอ่ะครับ
ก็ไม่ได้แน่นมากแต่มันจะมีความรู้สึกรำคาญต่อการดำเนินชีวิตมาก เพราะงานผมต้องนั่งโต๊ะคอมตลอดเวลาเป็นเวลานานทำให้รู้สึกแน่นมาก
ซึ่งผมเกิดอาการนี้มาปีกว่าๆ ได้แล้วมั้ง กดที่ท้องดูก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บนะ
เพราะมันนิ่มๆ มีแต่ไขมัน 5555 แต่ว่าเวลาเขม่วพุงจะรู้สึกแน่นขึ้นนะ
เวลาเขย่าพุงจะรู้สึกได้เลยว่าแน่นพุง อึก็ไม่ค่อยจะออก อึตั้งนานออกมานิดเดียว  
แล้วต้องบอกว่าผมเป็นคนอ้วนนะครับ เมื่อปีก่อนน้ำหนักผมประมาณ 110 กิโลเลยทีเดียว
แต่ตอนนี้ออกกำลังกายกับควบคุมอาการลดมาเหลือ 85 กิโลแล้ว แต่ยังแอบกินเป็ปซี่แมกซ์ขวดละ 18 บาทวันละขวดอยู่
เมื่อปีก่อนให้หมอตรวจ หมอสงสัยว่าเป็นกรดไหลย้อนให้ กินยาลดกรด กราวิสคอน ยารักษาแผลในกระเพราะก็ไม่หาย
ตอนนี้ผมเลยสงสัยโรคน่ากลัวๆ อย่างไส้ติ่งอักเสบขึ้นมาแทนไส้ติ่งที่ปวดท้องมากระดับ 5 ดาวน่ะฮ่ะ
ซึ่งไส้ติ่งอักเสบมันมีแบบเรื้อรังที่ปวดน้อยๆ ค่อยๆ เป็นซึ่งน้อยๆ คนเป็นกันด้วย
เลยขอความกรุณาสอบถามหมอพันทิพซักหน่อยน่ะฮ่ะ ว่าเป็นอะไรกันแน่?????
กลัวต้องเข้าผ่าตัดมียางระโยงระยางแบบในหนังจังเลยฮ่ะ เม่านอนไม่หลับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่