เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตามหาหนังครับบบ ....!

กระทู้คำถาม
ตามหาหนังไม่แน่ใจว่าเป็นหนังจีน เกาหลี หรือฮ่องกงครับ เนื้อเรื่องมีอยู่ว่าตัวหลักเป็นทนายถูกว่าจ้างมาให้สู้คดีเพื่อที่จะทำให้คนที่ผิดกลายเป็นคนดีรอดพ้นคดีแล้วสุดท้ายก็ชนะ ทำให้อีกฝ่ายที่แพ้คดีแค้นพยามที่จะแก้แค้นด้วยการฆ่าทนายคนนี้ทิ้งซะ และในร้านเหล้าก็ได้มาเจอกับทนายคนนั้นและได้มีการเล่นเดิมพันกันซึ่งขอต่อลอง คือ ถ้าทนายแพ้ให้กลับไปแก้คดีให้ถูกต้องแต่ถามเขาแพ้จะยอมให้รถตัวเองเพื่อให้ทนายไปต่อ ( บรรยายกาศของหนังเป็นอยู่ในแบบพื้นที่แห้งแล้งดินแดงเป็นหมู่บ้านห่างไกลผู้คน อารมณ์ของหนังเหมือนเรื่อง Madmax Fury Road เลยครับ หนังออกโทนสีเหลืองส้ม กดดันๆตึงเครียด) สุดท้ายทนายก็ชนะและได้รถไป แล้วคู่กรณีที่แพ้และพยามแก้แค้นจึงได้ว่าจ้างให่คนไปดักยิงที่ถนนข้างหน้า และในระหว่างทางที่ทนายกำลังขับรถออกไปก็ได้เจอกับรถบรรทุกขนฟางที่ขับอยู่กลางถนนไม่สามารถแซงได้และขับช้า ทำให้ทนายนั้นหงุดหงิดและพยามบีบแตรและพยามแซงแต่ก็โดนคนขับรถบรรทุกยิ้มน้ำลายใส่กระจกหน้ารถทำให้ทนายนั้นไปจอดดักหน้าแล้วให้คนขับรถบรรทุกมาเช็ดแต่เรื่องกับเป็นว่าทนายโดนต่อยละโดนเพื่อนของคนขับรถบรรทุกเยี่ยวใส่ในรถของทนายเพื่อเป็นการสั่งสอนว่าอย่ามายุ่งกับคนขับรถบรรทุก ทนายยิ่งแค้นมากแต่ทำอะไรไม่ได้ จะจุดไฟแช็กใส่ในกล่องบุหรี่แล้วโยนไปบนกองฟางบนรถบรรทุกทำให่เกิดไฟไหม้ขับหนีไปอย่างซะใจ  และเหตุการณ์ต่อมาคือได้เจอกับคนที่ถูกว่าจ้างมาให้ฆ่าทนายซึ่งจอดรถและแกล้งทำเป็นรถเสียอยู่ดลางถนน แต่ด้วยการที่ทนายกำลังปัดน้ำน้ำลายบนกระจกอยู่ทำให้ไม่ได้มองเกอดชนคนที่ว่าจ้างมาฆ่าทำให้สลบทนายตกใจและพยามพาไปรักษาในหมู่บ้านข้างหน้าแต่เห็นเลือดออกเยอะมากเลยนึกว่าตายแล้วจึงนำไปไว้หลังรถและเจอจุดพักรถเแห่งหนึ่ง ทนายได้เข้าไปเติมน้ำมันและเจอกับการโกงราคาน้ำมันอย่างแพงมากด้วยการที่เติมน้ำมันและยังต่องเสียค่าเข้าไปการเต้นโชว์ของหญิงสาวด้วยโดยไม่มีทางเลิกทนายยอมจ่ายเงินแล้วเข้าไปหญิงสาวเต้นโชว์และทำให้เจอกับหญิงคนหนึ่งที่ถูกกักขังอยู่ในบ้านและต้องเต้นรับแขกเพื่อทาสของเจ้าของจุดพักรถและเธอพยามที่จะให้ทนายพาออกไปจากที่นั้นแต่ด้วยความที่มีศพอยู่หลังรถทำให้พาไปด้วยไม่ได้ พอเติมน้ำมันเสร็จทนายกลับไปที่รถกลับรู้อีกที่ว่าด้วยการที่รถชนกับคนที่จะมาฆ่าทำให้กระจกหน้าแต่ทำให้เจ้าของจุดพักรถซ่อมให้และโกงราคาเพิ่มอีกทนายทำไรไม่ได้จึงรีบจ่ายตังแล้วออกเดินทางต่อไปยังที่ไม่มีคนในซอกหุบเขาทนายจึงพยามที่จะจุดไฟดผาศพแต่ไม่กล้าจุดแต่เอาน้ำมันราดพร้อมแล้ว เขาจึงทิ้งศพไว้แล้วออกรถขึ้นภูเขา .....  ต่อจากนี้ไม่แน่ใจแล้วครับว่ามันเป็นยังไงต่อแต่ที่จำได้คือ คนที่ว่าจ้างมาฆ่ายังไม่ตายแล้วถูกทิ้งไว้ คนที่ว่าจ้างขับตามมาจากหมู่บ้านเพื่อมาดูผลงานแต่กลับไม่เจอศพหรืออะไรเจอแต่รถของคนที่จ้างมาจอดทิ้งไว้พร้อมกับคราบเลือดและแว่นตาของทนายจึงขับมาเรื่อยๆและเจอคนมราว่าจ้างนอนอยู่ข้างทางจึงเอาขึ้นรถและคนที่ว่าจ้างฟื้นขึ้นมาและไปตามฆ่าทนายบนภูเขาแห่งหนึ่ง .... ตอนจบมีผู้หญิงคนที่ถูกขังอยู๋ที่จุดพักรถออกมาแล้วอยู่กับทนายและถูกตามฆ่า ...... "จำได้ประมานนี้ครับ ช่วยผมด้วยครับอยากดูมากกกกกกแต่หาแล้วไม่เจอเลยครับ หนังไม่เก่ามากครับ หนังดูแล้วสนุกตื่นเต้นตลอดทั้งเรื่องครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับบ ^_^ "
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่