หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เวลาไปซื้อของสองยี่ห้อ มีวิธีไหนคำนวนบ้างคะว่าสินค้าอันไหนถูกกว่ากัน
กระทู้คำถาม
ซุปเปอร์มาเก็ต
การตลาด
ร้านสะดวกซื้อ
สมมติว่า เราจะซื้อสินค้า A ขนาด 750 ml ในราคา 114 บาท
เทียบกับสินค้า B ขนาด 380 ml ในราคา 49 บาท
เราคำนวนยังไงคะว่าสินค้าอันไหน ถูกกว่ากัน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
การเปรียบเทียบราคาสินค้า ว่าอันไหน ถูกหรือแพง มีสูตรง่ายๆ แนะนำไหมครับ
การเปรียบเทียบราคาสินค้า ว่าอันไหน ถูกหรือแพง มีสูตรง่ายๆ แนะนำไหมครับ เวลาไปเดินซื้อของเข้าบ้าน มึนมากครับ @ @ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
GODBABY
550มล. 3 ถุง ราคา 60 บาท กับ 850มล. ราคา 39 บาท ซื้อ 2 แถม 1 ถ้าคิดแบบ มล.เท่ากัน แบบไหนราคาถูกกว่ากันครับ [มึน]
550มล. 3 ถุง ราคา 60 บาท กับ 850มล. ราคา 39 บาท ซื้อ 2 แถม 1 ถ้าคิดแบบ มล.เท่ากัน แบบไหนราคาถูกกว่ากันครับ ไปเดินซื้อของเข้าบ้านแล้ว มึน มากครับ รบกวนช่วยแนะนำ ลำดับขั้นตอนวิธีคิดนิดนึงครับว่าต้อง บ
GODBABY
ช่วยหาคำตอบทีค่ะ
ช่วยคิดหน่อยค่ะ คิดกันทั้งบ้านแล้วหาคำตอบไม่ได้ สินค้าชนิดเดียวกัน มี 2 ขนาด ถุงเล็ก 425 กรัม ราคา 51 บาท ถุงใหญ่ 850 กรัม ราคา 88 บาท คำถาม ซื้อถุงไหนถูกกว่ากัน?? เราคิดแบบนี้ ถุงเล็ก 425 / 51 =
สมาชิกหมายเลข 1151004
ขอความช่วยเหลือ วิธีคำนวน ค่าราคาสินค้า ค่ะ
เราอยากรู้ว่า เรามีสินค้าอยู่ชิ้นนึง ขนาด 550กรัม 2500 บาท แล้วถ้าเราลดขนาดสินค้าตัวเดิม ให้เหลือขนาด 300 กรัม ราคาจะอยู่ที่เท่าไร ไครรู้วิธีคำนวณ ช่วยเราด้วยจร้า
สมาชิกหมายเลข 2644482
รบกวนช่วยสอนวิธีคิดเปรียบเทียบความคุ้มค่าของสินค้าหน่อยครับ
สินค้าเดียวกันครับ ชุดที่ 1 สินค้ามี 4 ชิ้น น้ำหนักรวม 440000 ราคา 1990 ชุดที่ 2 สินค้ามี 3 ชิ้น น้ำหนักรวม 603000 ราคา 2990 รบกวนช่วยสอนวิธีคิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ
อาตั่วตี๋
ข้าวกล่องของ Turtle ที่ผมซื้อกินในรอบสองเดือนครับ
ด้วยเหตุผลเดียวกับในกระทู้ก่อน --> ลองกาแฟดริปยี่ห้อที่ไม่เคยลองมาก่อน (บลูคอฟ) จากการใช้แพกเกจ Xtreme ของรถไฟฟ้า BTS ซึ่งมีแถม (?) คูปองลดราคาสำหรับใช้ในร้าน Turtle มาด้วยครับ มีคูปองแดงมา แพกเก
star_seeker
เงินอ่อนค่า คืออะไร? ใครได้ประโยชน์จากเงินอ่อนค่าบ้าง?
เงินอ่อนค่าคืออะไร เงินอ่อนค่า (Currency Depreciation) คือ สถานการณ์ที่มูลค่าของสกุลเงินในประเทศลดลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินของประเทศอื่น ๆ โดยปกติจะวัดจากอัตราแลกเปลี่ยน ตัวอย่าง: เงินบาทอ่อนค่า: สมมติ
สมาชิกหมายเลข 8418955
ไม่เข้าใจตรรกะการตั้งราคาของเขาจริงๆ
จขกท ไม่ได้จะโจมตีหรือมีเจตนาแอบแฝงใดๆ นะครับ (จขกท เป็นสาวกของห้างนี้ด้วยซ้ำ เดินมันทุกวัน ซื้อของติดมือเกือบทุกครั้ง) และภาพข้างล่างเอง จขกท คิดว่า ไม่น่าจะจะมีตรงไหนสื่อถึง “ห้าง“ ที่เ
star_seeker
เราจะทราบได้ยังไงคะว่าสินค้าที่ซื้อจากร้านค้าใน Lazada และ shoppee เป็นของแท้
เห็นบางเจ้าขายถูกมากค่ะ เราก็สงสัย เราก็ซื้อของจากลาซาด้า กับ ช้อปปี้เป็นประจำนะคะ เทียบราคาแต่ละร้านก็แตกต่างกันไป เราเคยถามเพื่อน เค้าบอกว่าที่ขายถูกได้เพราะรับมาโดยตรง ไม่ผ่านคนกลาง อันนี้จริงมั้ยค
สมาชิกหมายเลข 6719494
กูรูยันบาทแข็งต่อเนื่อง ไม่ฉุดส่งออก ไทยยังสามารถแข่งขันได้
กูรูยัน เงินบาทแข็งต่อเนื่อง ไม่ทำให้ไทยสูญเสียความสามารถในการแข่งขัน สะท้อนจากดัชนีค่าเงินทั้ง NEER และ REER ยังหนุนสินค้าไทย ด้านบล.ฟินันเซียไซรัสแนะ ใช้จังหวะบาทแข็ง นำเข้าลดเกินดุลสหรัฐในอนาคต เงิ
parn 256
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ซุปเปอร์มาเก็ต
การตลาด
ร้านสะดวกซื้อ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 16
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เวลาไปซื้อของสองยี่ห้อ มีวิธีไหนคำนวนบ้างคะว่าสินค้าอันไหนถูกกว่ากัน
เทียบกับสินค้า B ขนาด 380 ml ในราคา 49 บาท
เราคำนวนยังไงคะว่าสินค้าอันไหน ถูกกว่ากัน