หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
การเปรียบเทียบราคาสินค้า ว่าอันไหน ถูกหรือแพง มีสูตรง่ายๆ แนะนำไหมครับ
กระทู้คำถาม
คณิตศาสตร์
การเปรียบเทียบราคาสินค้า ว่าอันไหน ถูกหรือแพง มีสูตรง่ายๆ แนะนำไหมครับ
เวลาไปเดินซื้อของเข้าบ้าน มึนมากครับ @ @
รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
550มล. 3 ถุง ราคา 60 บาท กับ 850มล. ราคา 39 บาท ซื้อ 2 แถม 1 ถ้าคิดแบบ มล.เท่ากัน แบบไหนราคาถูกกว่ากันครับ [มึน]
550มล. 3 ถุง ราคา 60 บาท กับ 850มล. ราคา 39 บาท ซื้อ 2 แถม 1 ถ้าคิดแบบ มล.เท่ากัน แบบไหนราคาถูกกว่ากันครับ ไปเดินซื้อของเข้าบ้านแล้ว มึน มากครับ รบกวนช่วยแนะนำ ลำดับขั้นตอนวิธีคิดนิดนึงครับว่าต้อง บ
GODBABY
เวลาไปซื้อของสองยี่ห้อ มีวิธีไหนคำนวนบ้างคะว่าสินค้าอันไหนถูกกว่ากัน
สมมติว่า เราจะซื้อสินค้า A ขนาด 750 ml ในราคา 114 บาท เทียบกับสินค้า B ขนาด 380 ml ในราคา 49 บาท เราคำนวนยังไงคะว่าสินค้าอันไหน ถูกกว่ากัน
ยูมิโกะ1992
ช่วยหาคำตอบทีค่ะ
ช่วยคิดหน่อยค่ะ คิดกันทั้งบ้านแล้วหาคำตอบไม่ได้ สินค้าชนิดเดียวกัน มี 2 ขนาด ถุงเล็ก 425 กรัม ราคา 51 บาท ถุงใหญ่ 850 กรัม ราคา 88 บาท คำถาม ซื้อถุงไหนถูกกว่ากัน?? เราคิดแบบนี้ ถุงเล็ก 425 / 51 =
สมาชิกหมายเลข 1151004
การเปรียบเทียบค่าใน Excel
ขอคำแนะนำในการเปรียบเทียบข้อมูลระหว่างชีทใน EXCEL สมมติว่า มีชีมอยู่สองชีทชื่อว่า ProductA และ ProductB ค่ะ อยากจะรู้ว่า ข้อมูลทุกๆ แถวใน ProductA อยู่ใน ProductB รึเปล่าค่ะ
เติมน้ำมัน
ขอความช่วยเหลือ วิธีคำนวน ค่าราคาสินค้า ค่ะ
เราอยากรู้ว่า เรามีสินค้าอยู่ชิ้นนึง ขนาด 550กรัม 2500 บาท แล้วถ้าเราลดขนาดสินค้าตัวเดิม ให้เหลือขนาด 300 กรัม ราคาจะอยู่ที่เท่าไร ไครรู้วิธีคำนวณ ช่วยเราด้วยจร้า
สมาชิกหมายเลข 2644482
ถ้าต้องการเปรียบเทียบคุณภาพร้านอาหารแบบคณิตศาสตร์ ทำไงได้บ้าง
สมมุติว่ามีร้านอาหาร 2 ร้าน ร้าน 1 มีคนโหวต 500 คน ได้คะแนน 4.5 เต็ม 5 ร้าน 2 มีคนโหวต 200 คน ได้คะแนน 4.8 เต็ม 5 ร้านไหนคุณภาพดีกว่ากัน ถ้าคิดทางคณิตศาสตร์ มีสูตรหรือวิธีการแนะนำไหมครับ
สมาชิกหมายเลข 4256144
รีวิวหลังชม “หอแต๋วแตกแหกหลีหู”
ในการรับชมหนังของผกก.อย่างพี่พชร์ อานนท์ มีหลักการง่ายๆอยู่ คือ “การปล่อยจอย” หรือ “ปล่อยสมองดู” เพราะหนังที่เค้าเล่านั้นล้วนแล้วแต่เป็นหนังเบาสมอง ดูง่ายๆ ย่อยง่ายๆ งงๆ งึนๆ แ
สมาชิกหมายเลข 8986385
💸 มนุษย์เงินเดือนที่จ่ายเงินสมทบเข้ากองทุนประกันสังคมมาทั้งชีวิตพอเกษียณแล้วบำนาณชราภาพได้รับคุ้มค่าหรือไม่
ปีหน้าประเทศไทยจะใช้สูตรบำนาญประกันสังคมใหม่ CARE ทำให้มนุษย์เงินเดือนที่มีภาระต้องจ่ายเงินสมทบเข้ากองทุนประกันสังคมเกิดความสงสัยว่าเมื่อพวกเขาเกษียณแล้วบำนาญชราภาพที่ได้รับจากประกันสังคมจะมากขึ้นจากส
HonLin
การวิเคราะห์เชิงเปรียบเทียบ – เกสปุตตสูตร (กาลามสูตร) กับ Critical Reasoning (เอไอ รวบรวมและเรียบเรียง)
บทความสำหรับประชาชนและผู้สนใจทั่วไป ในยุคที่ข้อมูลข่าวสารล้นทะลัก หรือ "ยุคข้อมูลท่วมท้น" (Information Overload) การตัดสินใจเชื่อสิ่งใดสิ่งหนึ่งกลายเป็นเรื่องท้าทายอย่างยิ่ง บทความนี้
สมาชิกหมายเลข 8933017
ต้องใช้สูตรไหน หรือมีวีธีไหนที่จะสามารถนับจำนวนสินค้า พร้อมกับบอกว่าสินค้านั้นจำนวนทั้งหมดเท่าไหร่ไหม
คือ อยากจะนับรายการวัสดุอุปกรณ์ เพราะจำนวน 400 รายการและมีรายการซ้ำว่าจำนวนทั้งหมดเท่าไหร่ และอยากจะให้สรุปจำนวนของนั้นๆด้วยว่าเท่าไหร่เช่น ซองการ์ดหอม ใช้สูตรแล้ว มีจำนวนทั้งหมด 5 รายการในตาราง และจำ
สมาชิกหมายเลข 1014702
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
การเปรียบเทียบราคาสินค้า ว่าอันไหน ถูกหรือแพง มีสูตรง่ายๆ แนะนำไหมครับ
เวลาไปเดินซื้อของเข้าบ้าน มึนมากครับ @ @
รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ