ออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร แต่น้ำหนักและสัดส่วนไม่ลดเลย

สวัสดีค่ะ อยากจะมาขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ คือเราอะ เมื่อก่อนหนัก 50 เอว 27 สูง 156
ผ่านมา 1 ปี นน.62 เอว 36 ไม่ออกกำลังกาย กินเยอะมาก ส่วนมากก็ของหวาน
ปัจจุบันออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร มา 1 เดือนครึ่งแล้วคะ ไม่เห็นผลอะไรเลย ท้อมาก
มื้อเช้ากินปกติ ข้าว1 ทัพพี (ซุปมันฝรั่ง,ต้มจืด,ผัดคะน้าหมู,ผัดผักบุ้ง บลาๆ สลับไปทีละวัน)
กลางวันกิน ขนมปังโฮลวีต  2-3 แผ่น กับผลไม้ บางครั้งก็กินพวกไก่อบ ปลาอบ
พอ4 โมงเย็นจะกิน น้ำผลไม้กับโยเกิร์ต บางครั้งก็กินผักต้มกับน้ำพริก
น้ำกินวันละ 2 ลิตร ประมาณ6โมงครึ่งจะเริ่มออกกำลังกาย คาดิโอ้ และ โยคะ ค่ะ ประมาณ 1 ชม กว่าๆค่ะ
เข้านอน 4ทุ่มครึ่ง ตื่นประมาณ 7โมงกว่า สายสุดก็9โมงคะ
ทำแบบนี้ทุกวันเลยคะ บอกเลยว่าอยากกินโน้นกินนี่ แต่ต้องห้ามใจ และทนต่อไป
แต่ก็นะ ไม่ได้ผลเลย มีใครพอจะแนะนำบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่