ระยะเอื้อมเสือหมอบ

กระทู้คำถาม
มีปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยครับ
ผมสูง 173 ใช้ infinite spad pro 2014 ไซส์ S 49 ท่อนอนยาว 535 ซึ่งถือว่ายาวมาก เทียบไซส์ก็ยาวเท่ากับไซส์ 53 ของบางยี่ห้อเลย ปัญหาคือว่า ตอนซื้อที่ร้านก็บอกว่า infinite ท่อนอนยาวกว่าปกติ เพราะงั้นให้ใช้ไซส์ s แล้วร้านก็จัดการฟิตติ้งรถให้ มีการวัด inseam ได้ 83 แล้วก็จัดการยกเบาะขึ้น ดูระดับเท้าตรงกับเข่า มีการเอาอุปกรณ์มาวัดองศาสะโพก เข่า ไหล่ ดูเป็นงานเป็นการดี ตอนแรกผมยืดแขนตึง ที่ร้านบอกให้งอแขน ลองงอแขนก็จับแฮนถึงนะ
ดูๆไปก็น่าจะเรียบร้อย ช่วงแรก รู้สึกสะเทือนข้อศอก มือชา แต่ถามใครก็บอกว่า ยังไม่ชิน ปั่นๆไปก่อน ตอนนี้ปั่นมาจะ 3 เดือนแล้ว เริ่มชินกับการงอศอก แต่มือก็ยังชาอยู่ ก็เลยเริ่มสงสัยว่า ระยะเอื้อมมันเยอะเกินไปรึเปล่า เพราะเห็นหลายท่านบอกว่า ถ้ามือชา แปลว่าน้ำหนักเทไปที่มือ แต่ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงไม่ให้น้ำหนักไปลงที่มือน่ะ เพราะเวลาเราก้มตัวลง น้ำหนักตัวมันก็ต้องเทไปด้านหน้าอยู่แล้ว ยังไงก็ต้องเอามือไปยันที่แฮนไม่งั้นตัวก็ทิ่มไปข้างหน้า เลยคิดว่า ถ้าเปลี่ยนสเต็มให้สั้นลง มันจะช่วยให้ดีขึ้นมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่