ผมจะซื้อจักรยานปั่นออกกำลังกายในบ้าน อยากรู้ว่าจักรยานฟิตเนส หรือจักรยานมีเกียร์+เทรนเนอร์ดีครับ

จุดประสงค์คือเอาไว้ให้ภรรยาและตัวผมปั่นในบ้านครับ ส่วนมากก็คงปั่นไปดูละครไป (ไม่ทราบเสียงปั่นจะเสียงดังไปมั้ย) ใจผมเอนเอียงที่จักรยานฟิตเนสซึ่งก็มีหลายแบบ แต่ค้นข้อมูลไปพบว่ามีคนเชียร์จักรยาน+เทรนเนอร์เยอะเลย สิ่งที่ผมอยากรู้คือ

1. ปั่นไปดูทีวีไป (ภรรยาคงให้เอาจริงเอาจังยาก) จะปั่นจักรยานจริง+เทรนเนอร์ได้หรือครับ เพราะน่าจะนั่งำม่สบายและต้องก้มมาก

2. จักรยานเกียร์+เทรนเนอร์สามารถสร้างแรงฝืดได้เหมือนจักรยาน fitness มั้ยครับ (ผมไม่เคยขี่จักรยานเกียร์)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่