สอบถามเรื่องเกี่ยวกับจักรยาน

1. เทรนเนอร์ที่เป็นแบบ3ลูกกลิ้ง เวลาปั่น ความรู้สึกคล้ายกับปั่นบนถนนมั้ยครับ กำลังอยากได้เอามาใช้ตอนหน้าฝนและเอามาซ้อมตอนไม่มีเวลาออกไปปั่น

2. ปัจจุบันจะปั่นกลุ่มสัปดาห์ละ1วัน ความเร็ว 30-38 มี 40 บ้างนิดหน่อยขึ้นอยู่กับเส้นทาง จะมีเส้นทางอยู่ช่วงนึงประมาณ 5 กม เป็นเนิน ผมมักจะหลุดกลุ่มช่วงนี้อยู่ประจำ HR สูงหายใจไม่ทัน ผมต้องซ้อมแบบไหนถึงจะผ่านจุดนี้ไปได้ ลองใช้เกียร์เบาก็ตามเขาไม่ทันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่