ใครเคยกินสังขยาโลโบบ้าง

สวัสดีค่ะ ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คือตอนนี้เราเรียนอยู่ต่างประเทศ แต่ดันอยากกินสังขยามากๆ จะซื้ออุปกรณ์ทุกอย่างจากร้านเอเชียมาทำ (กะทิ ใบเตย ฯลฯ) ก็แพงอยู่เหมือนกัน เทียบกับที่ไทยเเล้วเลยไม่ค่อยอยากทำอ่ะค่ะ บวกกับไม่มีอุปกรณ์เยอะด้วย เลยคิดว่าน่าจะซื้อโลโบ้มาทำแหละดีกว่า แต่ที่นี้ก็อยากถามเพื่อนๆด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเคยซื้อผงทำสังขยาใบเตยของโลโบ้มาทำบ้างคะ เป็นไงคะ อร่อยไหม หอมไหม (ไม่จำเป็นต้องหอมเท่าที่ทำเองก็ได้ค่ะแต่อย่างน้อยให้รู้หน่อยว่ากินสังขยาใบเตยอยู่ 55)  ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่