เบื่อมาก ภรรยาไม่ค่อยมีมารยาท ทำยังไงดีครับ?

เมื่อก่อนครับ ภรรยาผมเป็นคนมีมารยาทเอามากๆ โดยเฉพาะวันแต่งงาน เธอไหว้ผมตามมารยาทอันดีงาม
แต่ทำไมพอหลังๆมานี่ มารยาทที่เธอเคยมีทำไมมันหายไป กลายเป็นว่าผมต้องไหว้เธอแทน
ยิ่งตอนขอเงินนะครับ (ขอเงินเดือนผมเองนี่แหละครับ) จะขอสักทีต้องคลานเข้าไปกราบ
"ตะเองพอจะมีสักสองร้อยไหม"
แถมเวลาจะออกไปไหนมาไหน ก็ต้องเขียนหนังสือขออนุญาตเป็นหลักฐาน

อันนี้เป็นตัวอย่างนะครับ ใครสนใจอยากนำไปใช้ก็ได้ไม่ว่ากัน

ทำแบบนี้ก็แล้ว ผมอุตส่าห์กราบเมียให้ดูทุกคืน ทำไมเมียไม่เห็นทำตามบ้างเลยครับ ผมอยากให้เมียมีมารยาทเหมือนดิม ทำไงดีครับ

ปล. อย่ากด + นะครับเดี๋ยวเมียผมรู้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
บวชเป็นพระ เมียจะกราบเอง
ความคิดเห็นที่ 11
ไฟล์ word ที่ร่างไว้ยังเหลือมั้ยครับ
ผมจะเอามาเปลี่ยนชื่อ ปริ้นท์ส่งต่อ

เม่าเหม่อเม่าเหม่อเม่าเหม่อ
ความคิดเห็นที่ 4
กราบต่อไปเถอะค่ะ แล้วชีวิตจะดีเอง ... เพี้ยนโบ๊ะหน้า
ความคิดเห็นที่ 79
ดูแล้วสกิลยังไม่ถึงนะครับ

จดหมายยังไม่ถูกแบบฟอร์มเท่าไหร่
เรื่องไหว้ ต้องดูท่าครับ การวางมือ องศาการงอแขน ต้องดูรูปอีกที
ปรึกษาได้ครับ
ความคิดเห็นที่ 9
นี่ครับ ให้ครูลิลลี่สอนมารยาทให้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แล้วจากนั้นก็ส่งเข้าประกวด พอภรรยาชนะได้เงินมา ก็จะเอามาให้เราครับ เพราะเธอรู้แล้วว่า มารยาทที่ดีต้องเอาเงินให้สามีใช้ครับ เท่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่