<<..น้องไม่ค่อยยอมนอน ทำไงดีคะ..>>

ตอนนี้น้อง 12 วันแล้วค่ะ ช่วงสัปดาห์แรกน้องชอบนอนยาวตอนกลางวันแล้วตื่นบ่อยตอนกลางคืน
มาพักหลังทั้งกลางวันกลางคืนเริ่มนอนนานขึ้น แต่พอตื่นแล้วกว่าจะทำให้หลับก็ยากค่ะ บางทีตื่น 2-3 ชม.
แบบว่าง่วงแต่ไม่ยอมนอนค่ะ งอแงจะกินนมอย่างเดียวเลย  ดูดจนเกลี้ยง 2 เต้ายังก็ไม่หยุดดูด
ทั้งอุ้ม ทั้งพาดบ่า ทั้งให้นอนกินนมก็ยังไม่หลับ บางทีกำลังจะหลับก็สะดุ้งตื่นอีก
จะทำยังไงให้ลูกยอมนอนคะ ต้องซื้อโมบายหรือดรีมไลท์รึเปล่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่