ลาออกกระทันหัน ไม่ได้เงินเดือน

สอบถามค่ะ...เราเป็นมนุษย์เงินเดือนคนนึง
บังเอิญว่าเมื่อเดือนที่แล้ว เราได้ลาออกจากที่ทำงานแบบกระทันหันค่ะ คือปกติ บริษัทจะคิดเงินเดือนโดยตัดทุกวันที่ 25 ของทุกเดือน โดยนับจากวันที่ 25 ของเดือนที่แล้ว จนถึงวันที่ 25 ของเดือนนี้ รวมเป็น 30 วันพอดี โดยจะจ่ายเงินเดือนพนักงานทุกสิ้นเดือน

แต่เราทำงานมาตั้งแต่วันที่ 25 เม.ย - 25 พ.ค. โดยเขียนใบลาออกวันที่ 23 พ.ค. และได้เขียนในใบลาออก ว่ามีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 26 พ.ค. เป็นต้นไป
****แต่ในใบลาออก มีหมายเหตุ เขียนกำกับว่า ต้องแจ้งล่วงหน้า 30 วัน นับจากวันที่เขียนใบลาออก****

เราได้ติดต่อทางฝ่ายบุคคลไปแล้ว ว่า ถ้าเราลาออกอย่างนี้แบบกระทันหัน เราจะได้รับเงินเดือนตอนสิ้นเดือนไหมคะ เพราะเราก็ทำงานมา 1 เดือนเต็มพอดี
แต่ทางฝ่ายบุคคลก็แจ้งว่า เขาก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะได้รับเงินเดือนไหม แต่เคยมีเคสแบบนี้ที่ลาออกกระทันหัน เขาก็ได้รับนะคะ เขาเลยบอกเราว่า น่าจะได้ค่ะ

จนวันนี้ สิ้นเดือนพอดี เราลองไปเช็คเงินดู ยังไม่มีเงินเข้า แต่คนอื่นๆที่ทำงานด้วยกัน ได้รับเงินหมดแล้ว
กรณี แบบนี้ เรามีสิทธิ์ได้รับเงินเดือนไหมคะ ????
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่