รถที่ขายไปแล้ว แต่โอนลอยไว้ มีใบสั่ง ส่งมาที่บ้าน ต้องทำอย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
ผมขายรถไปได้เกือบปีแล้ว แต่โอนลอยไว้ เมื่อวานมีใบสั่งส่งมาที่บ้าน เรื่องฝ่าไฟแดง ผมควรทำอย่างไร กับใบสั่งครับ
ติดต่อกับผู้ซื้อไม่ได้แล้ว เป็นเต้นท์รถ ผมควรไปจ่ายค่าปรับหรือไม่ หรือว่าควรจะไม่สนใจดี ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
โทรไปแจ้งสน.ที่ออกใบสั่ง ว่ารถคันนี้ขายไปแล้ว ถ้าเขาให้fax เอกสารการซื้อขายก็ส่งไป ให้เป็นหลักฐานลงบันทึกประจำวันก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่