รบกวนสอบถาม !!! โดนใบสั่งหลังจากขายรถไปแล้ว จะทำยังไงดีครับ ???

คือ... ผมได้ขายรถไปแบบโอนลอยให้คนซื้อไปโอนเอง(มีสัญญาซื้อขาย) แต่ผ่านไป1เดือนมีใบสั่งมาที่บ้าน ข้อหาขับรถเร็วระบุค่าปรับ 500 บาท แต่คนที่ขับวันนั้นเป็นคนที่ซื้อรถไปครับไม่ใช่ผมและตอนนี้ติดต่อคนซื้อไม่ได้แล้วครับ ไม่รู้ตอนนี้เขาโอนแล้วหรือยังและจะมีใบสั่งมาอีกหรือเปล่า กลัวอยู่เหมือนกันครับ
  รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนสม. ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ จะไปเสียค่าปรับเองดีไหมหรือจะปล่อยไปเลยไม่ต้องสนใจ
      ขอบคุณล่วงหน้าครับ เยี่ยม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่