ผมสงสัยครับ เรื่องเพลง เจ็บแต่รัก ประกอบละครเพลิงฉิมพลี

คือผมได้ฟังเพลง เจ็บแต่รัก จากละครแล้วรู้สึกว่ามันเพราะดี โดยเฉพาะช่วงท่อนฮุคอะ ชอบ และคุ้นหู
แล้วพอดีว่า ได้ไปกลับฟังเพลง ลึกสุดใจ ของ โจ ก้อง ครับ (ในวิทยุ)  
ผมเลยรู้สึกว่าช่วงท่อนฮุคมันคล้ายกันใช่ปะครับ
เพราะผมก็ชอบเพลงลึกสุดใจมากเลยเหมือนกัน (อาจเป็นเหตุผลที่ทำให้ชอบ)
หรือว่าเพลงปัจจุบันมันจะคล้ายๆกันอยู่แล้วครับ

คือผมไม่รู้เรื่องเพลงเลยครับ เลยอยากทราบจากผู้รู้ในพันทิปหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview