ปั่นจักรยาน ควจจะปวดส่วนไหนของขาครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ฝึกขี่จักรยานมาหลายเดือนแล้ว มีเรื่องสงสัย
เวลาปั่นจักรยาน ถ้าให้ถูกหลักจริงๆ ควรจะปวดส่วนไหนของขาครับ
เพราะเวลาผมปั่น และหลังจากปั่นเสร็จ ผมจะปวดบริเวณต้นขายิ่งบริเวณเหนือเข่าจะปวดมากที่สุด ส่วนบริเวณน่อง ไม่เกิดอาการปวดเลยสักนิด
เคยได้ยินเวลาเขาเรียกนักกีฬาจักรยาน เขาจะเรียกนักปั่นน่องเหล็ก ก็เลยยิ่งสงสัย แสดงว่าน่องจะต้องทำงานหนักมาก แต่ผมแทบไม่รู้สึกว่าน่องได้ทำงานเท่าไรเลย
ก็เลยกังวลว่า ผมปั่นผิดหลักอะไรหรือเปล่า ผมเคยหาข้อมูลเรื่องความสูงของเบาะ ผมว่าผมก็ปรับได้พอดีแล้วครับ อย่างเวลานั่งบนอานแล้วขาอยู่บนบันไดเหยียดสุดองศาการงอก็เหมาะสม
รถที่ใช้ รถพับล้อ 20นิ้ว ครับ
แสดงความคิดเห็น