สาหร่ายแดง ยี่ห้อไหนดีค่ะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ
อยากสอบถามผู้ที่มีความรู้ทางด้านสุขภาพหน่อยค่ะ

เรารู้มาว่า อนุมูลอิสระ คือ ของเสียที่ร่างกายของเราไม่ต้องการ เราต้องหาวิธีทำลาย ถ้าเราไม่ทำลายก็จะส่งผลกระทบให้เรา (แก่แก่แก่) ยิ่งขึ้น
สิ่งที่ทำให้เราแก่ส่วยหนึ่งมาจาก อาหารที่ปิ้งย่างหมักดอง (เราชอบกินพวกผลไม้ดองด้วยและก็ของที่ปิ้งๆเพราะว่าเราหลีกเลี่ยงจากของทอด)
และถ้าเราหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็กินพวก แอปเปิ้ล บรอกโคลี มะเขือเทศ ชาเขียว ฯลฯ

เรารู้มาว่า สาหร่ายแดง ก็ช่วยชะลอความแก่ได้เหมือนกัน และยังมีประโยชน์มากกว่าวิตามิน C ถึง 6000 เท่า ซึ่งเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับเรา

แต่เราไม่รู้ว่า พวกสาหร่ายแดงนี้ ยี่ห้อไหนกินแล้วดี กินแล้วได้ผลบ้างมั๊ยค่ะ

พลุ กิฟฟารีน
  พลุ ไบโอไลฟ์
  พลุ ไบโอแอสติน
  พลุ แอสต้าเอ็กซ์
  พลุ แบรนด์ อินเนอร์ไชน์

พลุโอ่ง รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำให้ทีนะค่ะ พลุโอ่ง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 18
BioAstin, Hawaiian Astaxanthin, 12 mg เยี่ยม ตัวนี้โลด
http://siampill.com/th/Astaxanthin/Nutrex--BioAstin--Hawaiian-Astaxanthin--12-mg--50-Gel-Caps-p52c61.html
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่