อยากออกกำลังกายแบบT25 แต่ช่วงนี้ช็อตครับ ไม่มีเงินซื้อดัมเบล ใช้อะไรแทนได้บ้างครับ

พอดีโหลด VDO สอนทำ T25 ครับ แล้วทีนี้ ดูตอนแรกๆ (แอลฟ่าน่ะ มั้ง) เหมือนจะไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไร
แต่พอดูไปหลังๆ ถึงแค่บีต้า ก็เจอแล้ว ทั้งยางยืดเอย ดัมเบลเอย และของอีกสองสามอย่าง (เท่าที่เห็นนะ)
ก็อยากไปซื้อมาทำตามบ้างนะครับ แต่ช่วงนี้ช็อตพอดี

เพราะงั้นเลยอยากถามนี่แหละครับ ว่าถ้าไม่มีของพวกนี้ สามารถใช้อะไรแทนได้บ้าง
หรือมีอะไรบ้าง ที่จำเป็นจริงๆ ไม่มีไม่ได้น่ะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากผอมมมม (แต่ถังแตก เพี้ยนเพลียเม่าร้องไห้ )

เม่าบัลเล่ต์เม่าดี๊ด๊าพาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่