อาการปวดหัวบริเวณ ต้นคอ หลังใบหู หลายๆวัน อันตรายมั้ยครับ ?

ไม่รู้ว่าบริเวณนี้เรียกว่าอะไร คือบริเวณหลังใบหูด้านซ้ายอ่ะครับ ถ้าลูบจากหลังใบหูไป มันจะมีหลุมอยู่ นั่นแหละ คือปวดบริเวณนี้แหละครับ

อาการไม่แน่นอน บางครั้งก็ปวดมาก บางครั้งปวดน้อย ถ้าขยับหัว ก้มหน้า หรือหันแรงๆ จะปวดขึ้นมาทันทีเลย ลองกดดูจะปวดมากเลย มันปวดจะเป็นตุ๊บๆๆ ปวดจิ๊ดเข้าลึกเข้าไปข้างในนิดหน่อย แต่มันไม่ถึงสมอง ปวดแค่บริเวณเท่านั้น เป็นแบบนี้ตลอดแทบทั้งวัน เป็นติดต่อกันมาประมาณ 8 วันแล้วอ่าครับ จะปวดมากทุกครั้งที่ตื่นนอน

ผมลองไปศึกษาอาการของไมเกรนแล้ว มันก็เหมือนจะไม่ใช่ เอ๊ะหรือจะใช่
คือผมไม่ได้ไปหาหมอหรือกินยาอะไร คิดว่ามันไม่น่าจะเป็นอะไร แต่อยากลองถามคนอื่นๆ ดูว่าอาการแบบนี้มันอันตรายรึป่าวครับ หรือมีอะไรแนะนำได้ครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่