ปวดหัวข้างหลังข้างขวาตลอดเลยค่ะ

ปวดบริเวณด้านหลังของศีรษะค่ะ ด้านหลังข้างขวา จะไม่ปวดมาที่ขมับหรือเบ้าตานะคะ ตำแหน่งตามรูปที่เราวงกลมค่ะ ปวดตำแหน่งนั้นตลอดเลย อาการไม่ได้รุนแรง แต่เราไม่เคยปวดแบบนี้ค่ะ และที่สำคัญคือจะไม่ย้ายที่หรือย้ายข้างปวดเลย เวลานอนก็เหมือนอะไรกดศีรษะ ซึ่งข้างซ้ายจะไม่มีอาการแต่ข้างขวาหลังจะเหมือนถูกกด อยากจะตรวจสมองค่ะ แต่ค่าใช้จ่ายก็เยอะพอสมควร อยากจะทราบค่ะ ว่าร้ายแรง หรือเรียกว่าเนื้องอกสมองได้รึเปล่า เพราะเราไปอ่านมา ตามเว็บของโรงพยาบาล ว่าอาการปวดหัวข้างเดียวด้านหลังตำแหน่งเดิม คือการผิดปกติที่ไม่ดีนักค่ะ รบกวนผู้รู้ คุณหมอ หรือโรงพยาบาลมาให้ความรู้หน่อยได้มั้ยคะ เรากังวลจริงๆค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่