แชร์ประสบการณ์ +HOW TO การแก้ปัญหายอดขายตก และเงินทุนหมุนสำรองน้อย สำหรับธุรกิจขนาดเล็ก-กลาง ครับ

แชร์ประสบการณ์ +HOW TO การแก้ปัญหายอดขายตก และเงินทุนหมุนสำรองน้อย สำหรับธุรกิจขนาดเล็ก-กลาง ครับ
ผมก็ไม่ใช่คนเก่งอะไรครับ แต่อยากจะเขียนจากประสบการณ์จริงและการปรับหลักคิดให้ฟังเลยนะครับ

เท้าความ

ผมทำขายเกี่ยวกับสินค้าการศึกษา สื่อสารสอน และแตกไลน์ทำธุรกิจอื่นๆ ด้วย เริ่มจากเล็กๆ ไม่มีหน้าร้านจนเปิดบริษัท
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ถือว่าประสบความสำเร็จอะไรมากมายแต่ปรับตัวได้

อยากจะขอแชร์ประสบการณ์ให้ฟังว่า เมื่อเราเจอภาวะที่ยอดขายตกเราควรทำอย่างไร รับมืออย่างไร ควรถอยไหม ควรสู้ไๆหม ควรเดินเกมต่ออย่างไร

กระทู้นี้ ไม่ใช่คำตอบสุดท้าย และไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องเสมอไป ผมเขียนจากประสบการณ์
บวกกับการสะสม  HOW TO ในแบบของผม ดังนั้นผิดถูกอย่างไร ตัดสินใจจากข้อมูลและดุลพินิจท่านเอง
แล้วเลือกว่าจะลงมือทำ หรือปรับใช้อย่างไรนะครับ

ขอแบ่งเป็นส่วนต่างๆในกระทู้เชิญติดตามได้เลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่