สงสัยเรื่องน้ำมันมะกอกค่ะ แบบใดที่นำไปทำอาหารทอดหรือผัดได้คะ

กระทู้คำถาม
คืออยากทราบว่า น้ำมันมะกอกชนิดใดที่นำมาทำอาหารทอด หรือผัดได้บ้างคะ
ตอนนี้เข้าใจว่าชนิดที่ทำได้คือ Extra Virgin Olive Oil
แต่เหมือนจะเคยมีกระทู้บอกว่า ถ้าใช้ชนิดนี้นำมาทอดหรือผัดจะเสี่ยงเป็นมะเร็ง
เพราะฉะนั้นเลยอยากทราบค่ะว่า ตกลงควรใช้ชนิดใดกันแน่คะ
คือกำลังเริ่มลองทำอาหารค่ะ มีคนแนะนำให้ใช้น้ำมันมะกอกเพราะดีกว่าน้ำมันถั่วเหลืองหรือน่ำมันพืชทั่วไป อันนี้จริงหรือเปล่าคะ
ส่วนใหญ่แล้วชาวก้นครัวมีวิธีเลือกซื้อน้ำมันมะกอกกันอย่างไรคะ
แล้วก็น้ำมันมะกอกสามารถทานสดๆแบบไม่ผสมในอาหารได้ไหมคะ อันนี้ถามเผื่อเป็นความรู้ใหม่ค่ะ
เพราะเห็นบางคนเขาบอกให้เทใส่ช้อนแล้วเอาเข้าปากเลย รสชาติมันจะเป็นยังไงคะนี่

ถามเยอะไปหน่อยค่ะ แต่ทั้งนี้เพราะเราหาคำตอบที่เคลียร์คำถามเหล่านี้ไม่ได้แล้วจริงๆค่ะ จึงต้องขอรบกวนมา ณ ที่นี้ค่ะ
ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่