เครื่องถ่ายเอกสาร สแกนแบงค์พัน ไม่ได้ มันรู้ได้ยังไง แถมโดนหัวหน้าด่าอีก

คือผมจะ สแกนแบงค์พัน  เป็นไฟล์รูปภาพ   ที่เครื่องถ่ายเอกสาร   มันขึ้นฟ้องว่า

prohibited  แปลว่า  ต้องห้าม    มันห้ามสแกนแบงค์หรอ   เครื่องมันรู้ได้ไงครับ

แล้วเครื่องที่ออฟฟิตมันแชร์เซิฟเวอร์  นายดันรู้อีก  เดินมาตบหัวผมเลย  

ที่แรกผมกะสวนแล้วครับ  พอดีผมไม่สู้คน  เลยนั่งเฉยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 18
เป็นเพราะว่าเครื่องถ่ายเอกสาร (software ของมัน) ได้ตรวจเจอส่วนของลายน้ำ (water mark) บนธนบัตร

ซึ่งเป็นไปตามข้อกำหนด EURion constellation ดังนั้นตัว software จึงหยุดทำงานครับ
ลายน้ำใน EURion constellation นี้ เป็นลักษณะของจุดวงกลมเรียงกันดูเหมือนไม่เป็นระเบียบ
แต่ software ของ scanner และ copy สามารถตรวจจับได้

ตัวอย่างภาพ  EURion constellation (ในสี่เหลี่ยมสีน้ำเงิน)
ความคิดเห็นที่ 2
แสดงว่า สแกนเนอร์เครื่องนี้ มันเรียนกฎหมายมา
ความคิดเห็นที่ 20
ตาม #18 ครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/EURion_constellation

ธนบัตรไทย ที่มี EURion
฿20 (2013), ฿50 (2012), ฿100 (2005, 2010 and 2012), ฿1000 (2005)

ธนบัตรไทย ที่ไม่มี EURion
฿20 (2003), ฿50 (1997 and 2004), ฿100 (2004), ฿500, ฿1000 (1999)

จากข้างต้น ใบ 500 บาท ไม่มี EURion ดังนั้น จขกท. จึง สแกนใบ 500 ได้ครับผม
แต่ ถ้า จขกท. ถูกจับ ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ นะครับ
ความคิดเห็นที่ 4
ที่เครื่องจะมีโปรแกรมแบบเดียวกับ face detector ในกล้องดิจิตอลครับ แต่จะเอาไว้จับภาพธนบัตรแทน เขาห้ามกอปปี้แบงค์เพราะอาจถูกนำไปใช้เป็นแบงค์ปลอมได้

ว่าแต่เครื่องมันก็แสกนไปได้ตั้ง 3 รูปแล้วนี่นา ทำไมเครื่องคุณความรู้สึกช้าจัง
ความคิดเห็นที่ 1

พอดีสแกนไปได้3 ไฟล์  มันจึงขึ้นฟ้อง  prohibited  แปลว่า  ต้องห้าม

แล้วถูกตบหัวครับ  เลยไม่ได้ทำต่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่