ผัดมาม่า มาม่าผัด

กินมาม่าผัดกันครับ  วันนี้ใส่ลูกชิ้นปลาบัวลอย กับ กุ้ง
ใช้มาม่าต้มยำกุ้ง 2 ซอง

ตั้งกระทะเจียวกระเทียมให้หอม

ใส่ลูกชิ้นปลา

ใส่ผัก ใช้กวางตุ้งครับ ใส่คึ่นช่ายนิดหน่อยเพิ่มความหอม (ผมชอบ555)

ใส่เส้นที่ลวกเตรียมไว้ลงไปผัด ใส่เครื่องปรุง มาม่า และปรุงรส เพิ่มนิดหน่อย

ใส่กุ้งสดๆลงไป ผัดเร็วๆพอกุ้งสุก

เสร็จแล้วจ้า ตักลงจาน เตรียมกินกันได้

---------------------------------------------------

แถมมื้อเที่ยงวันนี้ ก๋วยเตี๋ยวเรือร้านแถวบ้าน เล็กเนื้อน้ำตก เครื่องเยอะมาก   ชามนี้ 35 บาท

และมื้อค่ำวันนี้ พาสต้า ซาดีนแอนด์ซอสแซส  เรียกโก้ๆไปงั้นแหละ ผัดกับปลากระป๋อง ไส้กรอก ใส่พริกแห้งทอด โหระพา และโรยหน้าด้วย กระเพราะกรอบ

จบแล้วจ้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่