ลูกแพ้โปรตีนนมวัว จะทำน้ำเต้าหู้ให้ลูกกินแทนได้มั้ยคะ

ลูกแพ้โปรตีน นมวัว นมแพะ ไข่ขาว แพ้หมด ตอนนี้นอก11เดือนแล้วค่ะ ปกติกินนมแม่ล้วน มีเหตุต้องให้นมเสริม เพื่อที่จะห่างๆนมแม่ แม่ต้องทำงานน่ะคะ แต่ก็พยายามให้นมแม่อยู่นะคะ

สอบถามว่า ถ้าทำน้ำเต้าหู้ให้ลูกกินแทนนมวัวได้มั้ยคะ แล้วการทำครั้งหนึ่งอยู่ได้กี่วัน ต้องแช่เย็นตลอพเลยรึเปล่า ขอบคุณค่ะ

ปล.ถ้าอยากทำน้ำเต้าหู้ผสมงาดำ ต้องทำยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่