หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ผสมแป้งเองจะประหยัดกว่าใช้แป้งผสมสำเร็จรูปมั้ยคะ
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
ตอนนี้ทำมัฟฟิ่นขายอยู่ค่ะ ใช้แป้ง mix 1 kg. ราคา 58 บ.
ต้นทุนขนมตกชิ้นละ 1.57 บ. เราขาย 5 ชิ้น 10 บ
กำไรน้อยมากๆ ราคาหารออกมานี่ยังไม่ได้คิดค่าแรงด้วย
อยากลดต้นทุนโดยการผสมแป้งเอง ไมทราบว่าจะถูกกว่าแป้ง mix มั้ยคะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ส่วนผสมของขนมมันแยกได้ไหม
คือผมอยากทราบว่าผมจะแยกส่วนผสมของขนมได้ไหม เช่น ในสูตรมีใช้แป้งขนมปัง 450 กรัม สามารถทำขนมปังได้ 3 ชิ้น แล้วผมจะหารให้เป็น 1 ชิ้น 150 กรัมได้ไหมครับ มีส่วนอื่นอยู่นะครับ แต่สมมติส่วนผสมเดียวเฉยๆ
สมาชิกหมายเลข 3931473
เป็นตัวแทนจำหน่าย ตัวแทนหลักให้เราบวกต้นทุนเพิ่มได้ชิ้นละ 1 บาท คุ้มไหม ?
พอดีว่าเราสั่งสินค้าจากร้านนี้เป็นประจำได้ราคาส่ง 10 บาท ราคาปลีกที่เรามาขาย 20 บาท หักต้นทุนแฝงต่าง ๆ กำไรที่ได้ชิ้นละ 6 บาท เราทำการค้าร่วมกันมาเป็นระยะเวลา 2 ปี ทางร้านใหญ่ต้องการให้เราเป็นต้วแทนจำ
สมาชิกหมายเลข 9212584
[ชวนทำ] เค้กกล้วยหอมธัญพืช แบบคลีน สูตรง่าย 🍌
ห่างหายจากการทำขนมไปพักนึ่ง ชวงนี้ใกล้ปีใหม่ มาชวนทำเค้กกล้วยหอมง่ายๆกัน สูตรนี้นุ่ม อร่อย หวานกำลังดี ส่วนผสม 1.แป้งข้าวโอ๊ต 140 กรัม 2.กล้วยหอม 325 กรัม 3.ไข่ไก่ 4 ฟอง 4.น้ำผึ้ง 30 กรัม 5.น้ำตาล
ภูตบูรพาน้อย
สูตรขนมไชเถ่าก้วย (ขนมผักกาด) อร่อย เนื้อแน่น หอมๆหวานมัน กินเปล่าหรือเอาไปผัดก็อร่อยเน้นๆ
ดีครับ ทุกคนมากันอีกแล้วเมนูอร่อยๆ วันนี้เข้าครัวกับผมอีกเช่นเคย คราวนี้มาทำสิ่งที่ที่ตัวผมนั้นไม่ชอบกินเอาเสียเลย 😅 แต่อย่างว่าน้อ มาม้า แกอยากจะกินตัวเขาก็มั่นใจเรามาก อะทำสะหน่อยละกัน ปล. นี่ครั้งแ
สมาชิกหมายเลข 5397999
ขนมปังโฮลวีทเพื่อสุขภาพ...สูตรลองของแป้งขนมปังนำเข้า
มีคนคาบข่าวมาบอกว่ามีคนอบ Sour Dough ขายในหมู่บ้านใหญ่แห่งหนึ่งโลฟละ 280 บาท แต่เขาใช้แป้งขนมปังนำเข้านะ ขนมปังอะไรราคาโลฟละ 280- อยู่ไม่ได้แล้วต้องลองของสักหน่อย แต่ร้านวัตถุดิบขาประจำบอกว่าแป้งฝรั่
norapob
รีวิว “White Rabbit” ขนมนมขาวในตำนาน กลับมาอีกครั้งในแพ็กเกจใหม่จากเซเว่น ราคา 30 บาท
กลิ่นเดิม เพิ่มคือความคิดถึง ใครโตมากับลูกอม “กระต่ายขาว” ขนมนมในตำนานจากจีนที่ห่อกระดาษขาวฟ้ากับรูปกระต่ายน้อย คงเข้าใจดีว่า แค่เห็นแพ็กเกจก็เหมือนได้ย้อนวัยกลับไปตอนอยู่ประถม วันนี้ฉันเจ
ปากกาดาว
แจกสูตร ขนมครกสิงคโปร์ เนื้อนุ่ม หนึบหนับ หอมกลิ่นใบเตยสุด ทำง่ายลงทุนน้อย By SGE x เชฟเจิน
สูตร ขนมครกสิงคโปร์ (Siam pandan pancake) เป็นขนมไทยโบราณที่หากินได้ยากแล้ว จะหาร้านอร่อยๆก็ยากอีก เจินเลยมีสูตรที่เจินนั้นชอบทานมากๆ มาให้ลองทำกันคะ จะได้หายคิดถึงขนมวัยเด็กกันนะคะ หากใครจะลองทำไปขาย
Spring Green Evolution
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส น่าทานมากๆ มาทำกันป้ากันเลยจ้า
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส บ้านหลังนี้ใช้ ริชส์ เบเกอรี่ ทอปปิ้ง ปาดตกแต่งทั้งหมดเลย น่ารักมากก ❤️ แต่งหน้าเค้กได้แบบง่ายๆ ด้วยสินค้าใหม่จากริชส์ เป็น
ป้ามารายห์
หาเพื่อนหารค่าเรียนขนมถังทองค่ะ
พอดีจะขายขนมถังแตกหรือถังทองอ่ะค่ะ ของถนอมมิตร ค่าเรียน 3,900 บาท สามารถไปเรียนได้ 2 คนค่ะ เห็นว่าสูตรแป้งไม่เปรี้ยว ต้นทุนถูก กำไรค่อนข้างเยอะ เลยหาคนช่วยหารค่าเรียนค่ะ
สมาชิกหมายเลข 4964483
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ผสมแป้งเองจะประหยัดกว่าใช้แป้งผสมสำเร็จรูปมั้ยคะ
ต้นทุนขนมตกชิ้นละ 1.57 บ. เราขาย 5 ชิ้น 10 บ
กำไรน้อยมากๆ ราคาหารออกมานี่ยังไม่ได้คิดค่าแรงด้วย
อยากลดต้นทุนโดยการผสมแป้งเอง ไมทราบว่าจะถูกกว่าแป้ง mix มั้ยคะ