ประเทศอินเดียมีปัญหาขัดแย้งอะไรกับศาสนาอิสลามรึเปล่า

ผมสงสัยมากกก ว่าทำไมประเทศอินเดียส่วนใหญ่ทำไมถึงไม่ได้นับถือศาสนาอิสลามแต่นับถือศาสนาพราหมณ์-ฮินดูซะส่วนใหญ่
แต่วัฒนธรรมต่างๆของอินเดียผมว่าดูคล้ายกับอิสลามมากกก เป็นแขกเหมือนกัน แต่ทำไมถึงไม่ได้นับถือศาสนาอิสลามเหมือนกับพวกแขก อิรัก ตุรกี ปากีสถาน อาหรับ ฯลฯ ตอนผมอยู่อนุบาลผมเข้าใจผิดมาตลอดนึกว่าอินเดียเป็นอิสลาม 55555 =="
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่