เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนทำงานที่ซีพีเอฟ(CPF IT Center)บ้างคะ อยากรู้เกี่ยวกับการตรวจสุขภาพก่อนเริ่มงานค่ะ

เพิ่งจบใหม่ พอดีได้งานที่ cpf ค่ะ เหลือขั้นตอนสุดท้ายคือ ตรวจสุขภาพ (สอบและสัมภาษณ์ผ่านแล้ว)
คือว่าไม่เคยตรวจสุขภาพมาก่อนเลย ค่อนข้างกังวลค่ะ เพราะเห็นคนเค้าบอกกันว่าโรคไวรัสตับอักเสบบี ถ้าเป็นพาหะจะไม่แสดงอาการค่ะ

เลยอยากรู้ว่า ถ้าหากไปตรวจแล้วเป็นพาหะโรคไวรัสตับอักเสบบี เค้าจะรับเข้าทำงานไหมคะ
เพื่อนๆ ช่วยตอบด้วยนะคะ อยากรู้จริงๆ ค่อนข้างกังวลมากทีเดียว
ปล.ทำตำแหน่งโปรแกรมเมอร์ค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่